Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Love will keep us alive

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Di Hoa Tuyết Mộc, 29/4/15.

Lượt xem: 4,621

1. Di Hoa Tuyết Mộc Thành viên cấp 2

Chào các bác ^0^
    Đây là lần đầu em làm về thể loại này. Hơi sến súa tí :3

UPDATE:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/5/15
    Phạm Hữu Dư, JerzHồng Sơn thích bài viết này.
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mình thấy nó làm sao ý , thiếu thiếu cái gì
  3. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn đã sử dụng quá nhiều font cho một typo. Ít font lại sẽ hài hòa và đẹp hơn.
    Có thể thay đổi cách nhấn chữ bằng nhiều cách chứ ko phải bằng cách đổi font :D. Chúc bạn may mắn và thành công nhé !
    Di Hoa Tuyết Mộc thích bài viết này
  4. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

có cần nhiều font đến như thế không?
  5. Di Hoa Tuyết Mộc

Di Hoa Tuyết Mộc Thành viên cấp 2

Cám ơn các bác đã góp ý :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/15
  6. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Mình thì nghĩ vấn đề là các chữ phải có độ ăn nhập với nhau. Vấn đề cũng ko phải do nhiều font đâu
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

font k hợp lý. bao nhiêu font k cần biết nhưng giãn cách chữ rất có vấn đề. lạm dụng glyphs lung tung, bố cục cũng lung tung nốt, chỗ thò ra chỗ thụt vào k cân đối.Mật độ chi tiết phần hoa lá k cần dày đặc thế. nó k phải chi tiết chính đừng cố nhét nó vào. Chốt lại là đi đọc lại kiến thức cơ bản về chữ. mình nói hơi thẳng. bạn thông cảm
  8. Di Hoa Tuyết Mộc

em sửa lại rồi này các thím ơi. nhìn có đỡ hơn k? ;;)
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thoáng hơn nhưng bạn vẫn không căn bố cục và giãn dòng. To nhỏ vẫn bất thường, căn dòng k bằng nhau. cái đầu có vẻ khá nhất nhưng chữ us và chữ will keep đang k bằng chân và k cân nhau. cả cục đó, chữ Alive và chữ Love đang k hiểu nổi là xếp theo trật tự nào, căn giữa hay căn phải? chữ Us k cần nhét glyphs vào thế, các chữ khác có đâu
  10. Di Hoa Tuyết Mộc

em nghĩ là để nó lồi lõm vậy rồi nhấn mạnh vô vài chữ thím lenm àh
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vớ vẩn, nếu bạn giỏi rồi, thích phá còn được. Bạn mới tập làm, nên làm theo luật, làm đúng cơ bản thì mới phát triển được. Chả có cái gì là free style ở đây hết. Nhắc lại, bạn tìm tài liệu về typograhy đọc thì bạn sẽ hiểu tại sao mình nói thế. Mà bạn bảo nhấn mạnh, mình không thấy từ nào dc nhấn ở đây. CÓ chăng là sự sắp xếp khá lộn xộn các con chữ
  12. Di Hoa Tuyết Mộc

hix... thím nhẹ nhàng hoy. em mong manh dễ vỡ lắm thím ơi :(

thím có tài liệu thì share em với ^^
  13. lenm

lenm Thành viên cấp 4

trong box này có khá nhiều tài liệu cơ bản này, tìm đọc một lượt đi đã :) phải trầy trụa ăn hành nhiều mới tiến bộ được
    Di Hoa Tuyết Mộc thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn