Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] - Xin ý kiến về mẫu vẽ tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Nguyễn Minh Nguyệt, 28/4/14.

Lượt xem: 6,387

1. Nguyễn Minh Nguyệt Thành viên cấp 1

Chào các Bác,

Hồi trước khi vào VDS, mình rất thích các mẫu áo thun bên Aothun.vn, lí do là vì cách design áo với họa tiết, chữ cực thu hút. Khi vào diễn đàn rồi mới biết, đó là Typography.
    Mình đã search rất nhiều từ khóa dạy Typo, nhưng chả có cái nào chi tiết dạy cho một đứa chưa biết gì cả.
    Tình cờ, mình thấy các bác bảo, nên tập luyện chữ, vẽ phác thảo ý tưởng ra giấy... Nên mình đã thử trước tiên bằng bút chì và giấy A4 (Dạo này đi đâu cũng đăm chiêu suy nghĩ + cắm đầu vào giấy chả thiết ai nữa ... :D )
    Giờ các bác rành vụ này, mình nhờ vả cái...
    Vui lòng nhận xét cái mẫu vẽ của mình, để mình còn biết mà học hỏi từ từ...
    (Gạch đá gì, mình nhận hết.. ^^)
    Xin cảm ơn các bác ạ! :*

...
    Hồng Sơndangthutrang thích bài viết này.
  2. Nguyễn Minh Nguyệt

Nguyễn Minh Nguyệt Thành viên cấp 1

Vì chưa có sư phụ nào cho ý kiến nên em post tiếp vào đây...
    Mong được hỏi.... Rằng cái cách em xếp chữ đã thể hiện được nội dung ý nghĩa chưa ạ?
    Xin cảm ơn!

Ủng hộ diễn đàn