Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

UI không che App nghe nhạc DJ Box Player (beta)

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi Sói Designer, 23/12/14.

Lượt xem: 4,474

1. Sói Designer Mới đăng kí

Ứng dụng đã có mặt trên Google Play. Các bạn cứ search DJ Box Player là sẽ ra :D

Các bạn vào tự trải nghiệm nhé!!!

Thiết kế này mình làm trên PS 6 từ bản BASIC DESIGN của Leader team mình :D

Splash Screen:

Playlist nhạc:

Album nhạc:

Player:

...
    Phạm Hữu Dư, htcboy1Mr.Deimos thích bài viết này.
  2. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

bạn sói ơi, mình cũng đang tập thiết kế Ui app mà k có tài liệu với k bjk kích cỡ, tiêu chuẩn các thành phần ra làm sao. Nếu bạn có thì cho mình xin với nhé. email: hiep09d2@gmail.com
    Thanks nhìu nhìu!
  3. Sói Designer

Sói Designer Mới đăng kí

Hehe...các câu hỏi của bạn mình cũng hỏi của bác Google thôi. Chỉ cần search đúng từ khóa là ra hết thôi (Nên search bằng Tiếng Anh).
    Các kích cỡ chuẩn của máy cũng có hết rồi mình hay thiết kế theo mẫu (Dọc: 720x1200 - Ngang: 1200x720) :D
    Về cách thiết kế và kinh nghiệm là do con mắt thẩm mỹ của mỗi người khác nhau nên cái này mình không biết phải chia sẻ cho bạn như nào.
    Muốn thiết kế UI chuẩn thì bạn nên vẽ 1 bản BASIC DESIGN trước rồi hãy đi vào thiết kế bằng PTS.
    Chúc bạn thành công
    jumb0sanlat thích bài viết này
  4. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

mình khá dốt tiếng anh nên cũng ngại cái khoảng tìm kiếm trên mạng, toàn tìm tiếng việt mà k thấy tài liệu. Bạn có thể cho mình Fb hoặc skype và trao đổi kinh nghiệm k? nếu được thì mong sẽ được bạn chỉ dạy thêm về design Ui app ( tất nhiên là dạy thì phải trả phí)
  5. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

mà hình gì đây bạn, sao k để mockup lên luôn
  6. Sói Designer

Sói Designer Mới đăng kí

Mr.Deimos skype của mình là windwanderer129 nhé bạn
    muadong2312 hình này là mình chụp ảnh ứng dụng khi đã chạy trên mobile. Giống 90% như ở thiết kế PTS :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/12/14
  7. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

nhìn tựa như giao diện karaoke Hanet :)))

Ủng hộ diễn đàn