Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Update] Adobe Photoshop Lightroom CC 2015 6.3 full c.r.a.c.k (Windows & MAC OS)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download - Chia sẻ Preset' được đăng bởi Đức Sơn Architect, 18/11/15.

Lượt xem: 250,503

1. Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

Adobe Photoshop Lightroom 6.4 full c.r.a.c.k (Windows & MAC OS)

Topic mới cập nhật nhiều phần mềm của Adobe thường xuyên:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...rator-premiere-after-effects-moi-nhat.105148/
    Adobe vừa có bản cập nhật 6.4 cho Lightroom, cải tiến và đã sửa khá nhiều lỗi. Bạn nào đã biết cách cài đặt rồi thì có thể tải về và tự cài đặt ngay tại đây:
    [LOCK]
    Windows: http://www.fshare.vn/file/7CUXU9E1MQKD
    MAC: http://www.fshare.vn/file/PRFKAICYIE58[/LOCK]
    Còn nếu các bạn chưa cài Lightroom và chưa biết cách cài đặt sao cho "dùng được lâu" thì có thể tham khảo phần sau :) Đây là các mình thường sử dụng và không động chạm gì đến file hệ thống cũng như các file của Adobe [mình nghĩ vậy], nên hôm nay mình xin share cho các bạn.
    P/s: Mình không đảm bảo là những máy nào đã cờ rắc lỗi hoặc cờ rắc kiểu khác trước đó thì sẽ thành công đâu nha :D

CHUẨN BỊ:
    1. Bộ cài Lightroom 6.0:
    2. cờ rắc X-Force Adobe CC 2015 + Adobe Update Management Tool 8.0 (có kèm theo Universal Adobe Patcher 1.5 PainteRAdobe CC 2015 Anticloud):
    3. [Có thể không cần] NetBalancer 6.0.1 cho bạn nào muốn "chắc ăn" (mục đích chặn kết nối internet của một số trình chạy lạ của Adobe. Ngoài ra nó cũng kiểm soát lưu lượng internet rất tốt) :D:

CÀI ĐẶT:
    Bước 1: NGẮT MẠNG HOÀN TOÀN và thêm "đống" sau vào host :))

Bước 2:
    Cài đặt Lightroom bằng cách sử dụng X-Force Adobe CC 2015.
    Quy trình thì các bạn tham khảo tương tự như cách sau (Mình lấy ảnh là lúc cài PS, vì lúc đó lỡ cài Lightroom rồi không muốn cài lại nữa).

Bước 3.
    Cài đặt gói update bằng Adobe Update Management Tool 8.0. Bước này thì mình thực hành với Lightroom luôn nhé :D

Bước 4.
    Bước này mình triển khai vì một số lần trước gặp phải lỗi một số trình chạy của Adobe kết nối internet (dù đã dùng tường lửa chặn, nhưng không hiệu quả). Mình dùng NetBalancer để chặn hiệu quả hơn. Nó cũng dùng để kiểm soát lưu lượng internet của các chương trình rất tốt.

Các bạn lưu ý rằng với cách này thì không bao giờ update trực tiếp từ các phần mềm của Adobe, và đừng bật Adobe Application Manager lên. Mình chưa biết "hậu quả" như thế nào (vì chưa thử), nhưng một số lần trước khi update trực tiếp bằng PS thì đã bị bắt dính bản quyền :( Nên khi có bản cập nhật mới thì các bạn dùng 100% là Adobe Update Management Tool để bảo đảm, đồng thời khi update thì ngắt mạng đi nhé. Đồng thời sau update thì thử vào kiểm tra có trình chạy nào của Adobe bị "tự gỡ block" trong NetBalancer không nữa nhé.

Thế là xong. Bạn nào có cách cờ rắc bằng các phần mềm khác thì mời các bạn đóng góp ý kiến cho bài viết thêm đầy đủ :D.
    Have fun :P.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/2/16
    odinvu, Kaross, Duy Chung 975 người khác thích bài viết này.
  2. NaMkidz

NaMkidz Mới đăng kí

Bác cho em hỏi lỗi này sửa như thế nào với ạ =((
  3. Đức Sơn Architect

Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

@NaMkidz bạn gặp lỗi khi giải nén hay khi cài đặt vậy?
  4. duysau

duysau Mới đăng kí

Hi Đức Sơn! Rất cám ơn vì bài viết của bạn
    Mình gặp tí vấn đề ở bước nâng cấp lên 6.3
    Mình ko tìm thấy file Adobe Lightroom 6.3 update.zip ở đâu cả
    Bạn có thể hướng dẫn giúp mình là mình sẽ download hay phải làm ntn ko?
    Cám ơn bạn rất nhiều Đức Sơn Architect
    Đức Sơn Architect thích bài viết này
  5. nguyenhung482

nguyenhung482 Banned

thank
  6. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Cho hỏi ngu cái là Adobe Photoshop Lightroom là phần mềm gì vậy thớt? :|
  7. Đức Sơn Architect

@duysau Là chỗ bị khóa đầu bài đó bạn. Bạn bấm nút Facebook Share hoặc Google+ là mở được.
    @phudang2001 chắc trước giờ bạn chỉ biết với cái tên Lightroom chứ cũng chả chú ý. Tên của nó đầy đủ là như thế bạn nhé B-)
    www.adobe.com/products/photoshop-lightroom.html
    phudang2001 thích bài viết này
  8. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Đúng vậy thật, công nhận mình gà thật :D . Từ ngày xài Capture One thì cũng chưa đụng lại Lightroom :))
  9. NaMkidz

NaMkidz Mới đăng kí

Đức Sơn Architect mình cài đặt + cờ rắc xong hết rồi. mở Lr lên để import thử thì bị thế ...
    Trước dùng bản 6.1 thì không sao ... update lên bản 6.2 với 6.3 là bị vậy ... :'(
  10. Đức Sơn Architect

@NaMkidz Giờ vẫn dính hả bạn? Bạn xem cấu hình yêu cầu của nó với Win thì chỉ có 7, 8, 8.1 thôi nha. Hình như bạn đang dùng Win 10 :D
  11. natradk2

natradk2 Mới đăng kí

12. Đức Sơn Architect

@natradk2 Bạn ngắt wifi + rút dây mạng (hoặc disable mạng) trong khi cài đặt nhé. Bạn đang cắm mạng nên nó mới hiện chữ Cancel, còn nếu không có mạng thì nó sẽ hiện Connect Later ngay.
  13. naruto.no1

naruto.no1 Mới đăng kí

14. naruto.no1

naruto.no1 Mới đăng kí

cho minh Đức Sơn Architect minh quen lam buoc 4,khi chưa kết nối internet thi thành công nhưng khi kiến nối internet lại báo bản dùng thử là sao ta ,vậy Đức Sơn Architect,có thể bỏ ít thời gian hướng dẫn kĩ bước 4 một tí nữa dc ko ,về Cài đặt NetBalancer 6.0.1 trong file đâu thấy hướng dẫn đâu,
  15. Đức Sơn Architect

@naruto.no1 File update Lightroom thì ngay ở đầu bài bạn nhé, bạn bấm nút chia sẻ FB hoặc Google+ là hiện.
    Còn về hướng dẫn cài NetBlancer:
    - Đầu tiên chạy file setup như thường.
    - Tiếp theo mở Task Manager ra, sau đó End Task cái process sau: SeriousBit.NetBalancer.Service.exe.
    - Copy file SeriousBit.NetBalancer.UIControls.dll trong thư mục cờ rắc vào thư mục cài đặt của NetBlancer (cụ thể là copy vào thư mục C:\Program Files\NetBalancer)
    Giờ bạn bật NetBancer lên được rồi!
  16. Đức Sơn Architect

Còn nếu đã bị báo dính bản quyền thì bạn dùng Revo Unistaller gỡ sạch toàn bộ ra rồi thử cài lại nhé.
  17. naruto.no1

naruto.no1 Mới đăng kí

18. Đức Sơn Architect

@naruto.no1 Bạn có teamviewer không, mình qua xem cho
  19. naruto.no1

naruto.no1 Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 13/12/15
  20. Đức Sơn Architect

Ủng hộ diễn đàn