Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Update CameraRaw 8.6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PeterCrosS_1412, 20/10/14.

Lượt xem: 2,190

1. PeterCrosS_1412 Thành viên cấp 1

Trước giờ mình sử dụng bản Ps: Photoshop_Portable_13.1.2_x64_Multilingual , trong đó có kèm Camera RAW 7.3.
    Hôm qua mình có down và cài bản CameraRAW 8.6 của HoBaoVietdesigner. Tuy nhiên cài xong mình vào Ps, mở thứ file .NEF thì nó vẫn sử dụng bản 7.3.
    Cần cao nhân chỉ giáo làm sao để update lên bản CameraRAW mới ạ. :)

P.s: Khi cài bản 8.6 nó không cho chọn đường dẫn gì cả, thấy tự động cài vào đâu đó trong ổ C ấy. Trong khi mình cài Ps trong ổ D. Liệu đó có phải là nguyên nhân ko?!

...
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

portable làm sao update đc. nó kiểu như gói cố định những cái trong đấy thôi. ví dụ bạn lắp VTVCab thì chỉ xem được vài kênh SCTV thôi chứ làm sao full hết được
    PeterCrosS_1412 thích bài viết này
  3. PeterCrosS_1412

PeterCrosS_1412 Thành viên cấp 1

Vậy liệu mình có thể bỏ bản CameraRAW 7.3 trong PTS Portable và thay thế(hoặc bắt PTS) dùng bản CameraRAW khác mà mình muốn ko?!

Ủng hộ diễn đàn