Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vài tấm ảnh xe tự chụp & retouch :P

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi timnguyen26112010, 24/11/12.

Lượt xem: 2,554

1. timnguyen26112010 Thành viên cấp 1

Đây là một vài tấm ảnh trong album ảnh Siêu Xe - Xe tại SàiGòn của mình chụp và retouch , rất mong nhận được đá gạch từ các bạn nhé :)
    [​IMG]#2
    [​IMG]#3
    [​IMG]#4
    [​IMG]#5
    [​IMG]#6
    [​IMG]#7
    [​IMG]#8
    [​IMG]#9
    [​IMG]#11
    [​IMG]#12
    [​IMG]#13
    [​IMG]#14

Bonus tấm này nhé :

...
    phoebegoby, Đoilơ ViệtDesigneroldman21 thích bài viết này.
  2. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

có tấm 4 đẹp @@ mấy tấm kia xe bị mờ và chìm hẳn xuống nền...
    2 cái bonus thì quá ngon rồi :D
    timnguyen26112010 thích bài viết này
  3. timnguyen26112010

timnguyen26112010 Thành viên cấp 1

bạn cho mình biết số thứ tự của 4 tấm đẹp để mình phát huy nhé :D
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái pic cuối sao da mod tù quá,.cho nó đẹp mịn hơn tí đi,.còn cái nào cũng đẹp :like:
  5. timnguyen26112010

Công nhận , vì mình chụp với blend ảnh xe quen nên lâu lâu bệnh nghề nghiệp tí , cảm ơn bạn ;) sẽ thay đổi trong những album ảnh tới .
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nếu nói là chụp xe thì đây là chụp vui, có cái 8 về mặt hình ảnh được nhất nhưng ko biết có phải tại mình mù tịt về xe ko chứ mình chẳng biết nó là xe nào, ko biết các bác am hiểu về xe có thể nhìn cái đèn xe mà biết xe nào ko :-s
  7. timnguyen26112010

Còn tùy vào cách hiểu biết của mỗi người , chẳng hạn một người biết về bóng đá nhưng người khác lại mù tịt .Và khi mình đam mê là ôtô thì đôi khi chỉ cần liếc nhanh qua cái đèn hậu thôi cũng có thể đoán được nó là xe nào dòng nào thậm chí năm nào . :D Mà đây cũng không phải chụp cho vui mà mình chụp vừa làm tư liệu cho báo (Autotv) vừa làm album ảnh để đời .Chụp ảnh với mình không có khái niệm cho vui. Thank you ^^
    P/s: nếu cần mình có thể tag tên từng loại xe vào ảnh ^^
  8. huypro

huypro Thành viên cấp 1

đẹp quá, kết ùi đấy
  9. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

4 10 13 14 :D màu khá hơn hẳn mấy tấm kia :D mấy tấm kia có lẽ bạn nên cho sáng lên hoặc tăng độ tương phản nữa :D
  10. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Bonus quay cuồng thế !
  11. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

quả chốt thiệt là bá đạo :v
  12. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Kết số 4 và số 7 :D~
    ham cái bonus đầu tiên =))
  13. timnguyen26112010

cái bonus đầu tiên là style của mấy bác photographer ở nước ngoài mình học theo thôi :D chụp chân model và lấy face của xe . thank you ^^
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Nếu bạn đăng ảnh cho báo thì chắc chắn ảnh đó sẽ có chú thích. Mình xem ảnh chụp xe này ko ra chất ảnh chụp xe, đây là kiểu chụp ảnh cho phóng sự chứ ko phải kiểu chụp ảnh sản phẩm, ko có gì đặc biệt lắm hay ấn tượng ngay từ cái nhìn đầu tiên. Còn đến mức để đời thì mình nghĩ ngay cả đa số ảnh ở 500px cũng còn chưa tới:
    http://500px.com/search?utf8=✓&q=supercar
  15. timnguyen26112010

Bạn đang so sánh ảnh của một nghiệp dư với chuyên nghiệp ,không thể so sánh một máy ảnh xịn và chụp như studio với một máy ảnh bình thường chụp báo , cũng như 10.000 không thể hơn 100.000 , ^^ cảm ơn góp ý .
  16. trungnguyen2891

trungnguyen2891 Mới đăng kí

ảnh tư liệu thì e nghĩ chỉ có 1,2,4,7,13 là đưa vào báo để làm so sánh hay viết về cuộc sống đời thường được.E thích kiểu số 4,số 7 và số 14,đó chính xác là chụp xe nghệ thuật.còn các ảnh còn lại dường như chú ý chụp cảnh hơn là chụp xe,không có gì nổi bật cả.Ý kiến riêng e các cụ cứ ném đá ạ.:D.
  17. timnguyen26112010

:D cũng chưa kể có ảnh chụp bằng DSLR , có ảnh chụp bằng smartphone với ipad đấy :D Rất cảm ơn đã góp ý ^^
  18. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

đẹp r...........bonus phải thêm tí gió :))

Ủng hộ diễn đàn