Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề bụi trong body máy.....

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi HaiLua, 9/3/15.

Lượt xem: 3,262

1. HaiLua Thành viên cấp 1

Xin chào các bạn, mình là 1 newb mới tập chơi ảnh cách đây vài tháng, vấn đề mà mình mới mua chiếc máy ảnh chụp chưa được bao lâu là những hạt bụi đen trong viewfiinder nhìn vào rất khó chịu, mình đã tìm mọi cách và mua 1 bộ vệ sinh về xịt xịt từ lương gật, focus, sensor, viewfinder nhưng mà nó chả sạch tí nào ngược lại còn thêm mấy chấm đen nữa, thế là từ đó mình chả còn tâm tư chụp ảnh mà chỉ lo về những hạt bụi tạo cảm giác khó chịu cho mình..... Mình đành đem ra cửa hàng nhờ người ta gỡ ra lau sạch, thế là người ta lau bằng cồn và lau sạch bụi nhưng để lại 1 vết loang lỗ trên màn trập, nhưng thôi kệ miễn sạch bụi là okay.... Về nhà giữ gìn kỹ lưỡng cho tủ chống ẩm thế mà qua lại thay lens vào nhìn vào thấy xuất hiện thêm 1 hạt bụi thế là bực quá lấy đồ xịt xịt vào lại té ra thêm 2 hạt bụi đâu ra bay vào nữa..... =)) Từ đó ngồi nghĩ lại mình dần thay đổi quan niệm về những hạt bụi là hãy thích ghi với nó miễn là nó không gây ảnh hưởng lên chất lượng ảnh....... Và mình tin rằng ai từng chơi máy cơ vấn đề bụi bám trong body sẽ như cơm bữa.... :D

...

Ủng hộ diễn đàn