Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề chọn font trong Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi nucuoinho, 10/6/15.

Lượt xem: 1,942

1. nucuoinho Thành viên cấp 2

Các sư huynh, sư tỉ cho đệ hỏi là trong Ai làm sao để lăn con chuột chọn và xem font giống như trong photoshop được ak
    đệ sài CS5.
    Cứ mỗi lần tìm font phải click vào 2 đầu tam giác trên dưới để nó tua lên tua xuống mất thời gian quá. mà font nhà em thì cả thúng đợi nó tua lên tua xuống lâu vãi ra, tốn thời gian quá.
    có cách nào mà lăn con chuột lên xuống để xem font như trong photoshop không ak

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Theo kinh nghiệm bản thân là ko có
  3. Sorral

Sorral Thành viên cấp 1

e dùng CS6 còn khổ hơn , nó còn ko hiển thị kiểu chữ cơ, cách duy nhất là bấm thử vô rồi lại thử tiếp :'(
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Lúc nào cũng thấy cái khung chọn font bên AI sao nó bé thế, hay là do mình nhỉ...
  5. Trọng Tiến

Trọng Tiến Thành viên cấp 1

Trước mình cũng vậy, giờ vẫn vậy. Khuyên bạn dùng X-Fonter để kiếm font rồi vô Ai làm, nếu font nhìu quá thì load hơi chậm xíu xiu :). Giờ mình toàn dùng thằng này kiếm font.
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

7. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Ủa sao mình làm dc mà, để con trỏ lên cái ô chọn font click 2 lần cho nó chọn cái ô đó rồi lăn thôi, làm hoài.
  8. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

cài AI CC đi bạn, trên CC chọn font dễ dàng và trực quan hơn :))

Ủng hộ diễn đàn