Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề nút Like của facebook trên 4rum

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi boyplay, 16/9/12.

Lượt xem: 5,968

1. boyplay Thành viên cấp 3

Tình hình là ngứa con mắt cái nút like của facebook quá. Khi vô đc face thì ko nói gì, thi thoảng nó ko kết nối đc thì nó lại bị như vầy.

A Dư xem chèn thêm cái css vô cho nó đừng có chiếm ra ngoài cho đỡ ngứa mắt đi a. Thêm cái thuộc tính gì overflow của CSS ấy.​
    Cái này do thi thoảng lại dính ra nên hơi bực.​

...
    SilverRow1988, banbaonylongpitlamgi thích bài viết này.
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Yes .. Hổ cũng rất hay gặp Tình trạng như thế này :O

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ơ! Trước giờ cứ tưởng chỉ có cái Facebook comment với Facebook Likebox mới bị ảnh hưởng, giờ đến nút Like cũng bị ảnh hưởng àh? Bình thường khi ko vào Facebook đc thì nút like bị ẩn đi thôi chứ đâu có lỗi như trên ta :-?
  4. Phạm Hữu Dư

Mà công nhận là cái nút like ở phía trên chủ đề có vấn đề thật, đang rất khó hiểu! Khi ấn vào nút like đó và tắt cái share đi thì nút like và +1 lại di chuyển lộn xộn, F5 thì lại hết! Có ai gặp trường hợp đó ko? Có lẽ là mình sẽ phải xem xét và bỏ cái nút like này :)
  5. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

ĐỒng ý vs a, mấy chỗ khác thì nó ẩn đi, tuy nhiên duy nhất chỗ đó là nó dính
  6. Phạm Hữu Dư

Okay! Sẽ xem xét và khắc phục sớm vấn đề này cho a e yên tâm nhé! Cảm ơn boyplay đã thông báo cái lỗi này ;)
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

Oh.. Mình cứ tưởng có mỗi mình bị hóa ra cũng khá nhiều người bị tình trạng này :)

Mong AD edit sớm cái này nhìn cũng thấy tức tức /:)
  8. Phạm Hữu Dư

Các bạn xem lại coi nút like ở đầu bài viết có còn gây khó chịu như trước nữa ko?
  9. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Tình hình là hơn 2 tuần nay đăng nhập vào diễn đàn mình bị cái lỗi như sau:
    Khi vào mỗi chủ đề thì bị một cái bảng báo lỗi như thế này, có thể do một cái gì đó liên quan đến facebook mà mình không biết ở diễn đàn. Vì mình bị chặn facebook.
    Vậy các bờ rồ cho mình hỏi làm sao để sửa lỗi này giúp mình với, vì mình cứ vào mỗi chủ đề là không thể đọc được bài viết của các chủ thớt, mà chỉ đọc phần dưới hoặc các cmt thôi. Rất khó chịu.

pitlamgiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  10. Phạm Hữu Dư

Hiện tại vẫn còn bị như vậy hả bạn?
  11. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

mềnh cũng bị bạn ơi, nguyên nhân chính là do cái nút subscribe của Facebook, cái này nhờ Mr.Dư vào xử lý mấy dòng code nhá :D
  12. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Chắc tại không load được Fb thôi mà, vào được fb bình thường chắc sẽ hết. Thỉnh thoảng mình cũng bị lỗi này.
  13. Phạm Hữu Dư

Đang phân vân ko biết do nút Subscribe hay nút Like đây, sao bạn sure là nút Subscribe?
  14. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Anh Dư nhìn lại kỹ bức ảnh và đễ ý một chút, sẽ thấy 2 logo của Google Chrome, một cái hiện rõ, một cái thì bị khuất nằm bến dưới, cái bị khuất chính là nút like, còn cái hiện rõ là nút Subscribe :D ko hiểu sao nút Subscribe thì bị hiện cả bảng thông báo, chắc là do code thôi, anh xem lại xem :D
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  15. Phạm Hữu Dư

Okie! Để tí đêm về test thử rồi thông báo tại topic này cho ae confirm giúp mình nhé! Giờ sắp đi công việc rồi nên chưa test đc :D Cũng đang phân vân vấn đề này mấy ngày qua! Đúng là Facebook bị chặn ở Việt Nam gây nhiều rắc rối ghê :)
  16. Thịnh Zombie

mình bị hơn 2 tuần nay rồi, đầu tưởng là do lỗi diễn đàn, vì thử vào các trình duyệt khác cũng bị. Hôm nay đọc 1 topic thì không xem đc ảnh của họ đăng lên, trong khi những người khác vẫn bàn luận bình thường, nên mới để ý lại chữ facebook. Nên mới viết cái này nhờ giúp.

Hiện tại mình vẫn đang bị lỗi này
  17. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

18. Thịnh Zombie

oh, mình không biết là chủ đề này có rồi, sorry. Thế Admin giải quyết được thì trả lời trong topic kia luôn nhá, Mình sẽ đăng ký theo dõi bên đấy, Close topic này cũng được. Hi
  19. pitlamgi

pitlamgi Banned

Chắc do bạn này dùng mạng VNPT nên khoảng thời gian lúc sáng(gần trưa) bị chặn 1 tí :D

Thêm host và đổi DNs là hết tình trạng này ý mà :-bd
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  20. nvt9xvn

nvt9xvn Mới đăng kí

Vote các bạn dùng opendns. Ngon, bổ, nhẹ, dù mạng có cấm đoán trang này trang nọ bạn vẫn có thể vào bình thường

Nút Face là một tiện ích rất hay, khó mà bỏ được

Đề nghị Mr. Dư làm 1 topic hướng dẫn anh em dùng opendns để truy cập được ổn định và an toàn, dán lên cao cho mọi người cùng thấy

Ko xài các dịch vụ dns, đến khi diễn đàn đổi địa chỉ ip thì có rất nhiều mem ko đc cập nhật do trình duyệt lưu cache, rất bất tiện
    pitlamgi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn