Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ bằng tay @@ tuyệt đỉnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Giới thiệu tác phẩm Photoshop ấn tượng' được đăng bởi Nhoc L.T.A, 8/10/13.

Lượt xem: 12,168

1. Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Lang thang trên youtube được cái clip vẽ bằng tay của nick youtube là Heather Rooney - nghĩ chắc là con gái :)) Có cái ảnh ava youtube là con gái ý mà :D
    - Cô này vẽ bằng tay phối màu cực đỉnh luôn :x. Mình link mấy clip cho các bạn xem và cảm nhận :D

1

2

3

4

Up mấy cái vậy, các bạn muốn xem thêm thì vào link yotube này nha: http://www.youtube.com/user/ZephyrHR?feature=watch

...
    Luccaoni2584, Stick, Sun9 người khác thích bài viết này.
  2. lehuudung_92

lehuudung_92 Thành viên cấp 1

em mới xem cái video đầu nhưng em thấy hơi lạ... vẽ chân dung mà lại vẽ mắt mũi trước là sao :-ssNgay cả tô màu cũng tô chi tiết lun ko thèm đi từ tổng thể... quá dị :-s
    shirukuNhoc L.T.A thích bài viết này.
  3. lehuudung_92

lehuudung_92 Thành viên cấp 1

video cuối mí thấy là đã có nét chì sẵn.. cơ mà phối màu quá dị :O
  4. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

lehuudung_92 haizz mình cũng không chuyên vẽ lắm nhưng mà thấy vẽ Harry thấy vẽ kính đầu cũng thấy lạ lạ sao ấy :) nhưng sau thấy vẽ đẹp quá nên bỏ qua luôn :)) cách hòa trộn màu đỉnh và theo như bạn thì cũng dị thật! :D
  5. duckhangit

duckhangit Banned

quá tuyệt đúng là nghê thuật thiết kế
    Nhoc L.T.A thích bài viết này
  6. Toriko1804

Toriko1804 Thành viên cấp 1

oh, vẽ đẹp quá :)) cả mấy bức tranh liền đều vẽ cùng 1 chủ đề :)):
    "
    Unable to resolve the server's DNS address."
  7. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

trên thế giới này nhìu người vẽ chân dung đâu cần theo nguyên tắc căn bản đâu, có nhìu clip họ vẽ bằng pts mà ko cần phác họa nữa cơ
  8. coolairtel

coolairtel Thành viên cấp 1

hững người đạt đến trình độ như này thì vẽ cái j trc cũng được, đâu phải là hàng mới tập dựng mà vẽ khung vs đầu rồi tổng thể,nói ko xa ở VN này thì ko thiếu ng như vậy và tui cũng có biết 1 người học ở ĐH Mỹ thuật Huế,vẽ ko bao h theo nguyên tắc,vẽ cái j là xong cái đó,chứ ko bao h vẽ tổng thể.
  9. Dzi Onlylove

Dzi Onlylove Thành viên cấp 1

Vẽ chân dung mà theo nguyên tắc từ tổng thể vào chi tiết, dựng hình từ lớn đến nhỏ thì chủ yếu dành cho dân mới vẽ thôi. Chứ đã vẽ giỏi rồi thì chỉ cần dùng mắt ước tính tỉ lệ là có thể vẽ như vậy được, mình rất thích kiểu vẽ trên và thường hay vẽ như vậy đối với những việc không liên quan đến việc học (nếu không hạn chế khung hình vì trình độ còn yếu).
    ¶Phong £inhNhoc L.T.A thích bài viết này.
  10. phanducanh1992

phanducanh1992 Mới đăng kí

về cơ bản là có 2 cách vẽ (do mình tự nhận xét thôi):
    -vẽ tổng thể tỉ lệ lớn r chia dần ra vẽ những tỉ lệ nhỏ hơn ( cách này dễ vẽ hơn với những người mới vẽ)
    -vẽ 1 chi tiết làm tỉ lệ cơ bản r suy ra những cái còn lại (khó hơn vì nếu mỗi cái nhỏ mà sai 1 tí thì tỉ lệ lớn sẽ hỏng bét)
  11. Long181

Long181 Mới đăng kí

Vẽ từ chi tiết mắt mũi trước rồi mới vẽ đến tổng thể là đúng các bác ạ. Tại ở nhà em cho thuê bán tranh, em thấy ông họa sĩ toàn vễ thế thôi. Mấy ông ý không vẽ khung mặt trước đâu :D
  12. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

họ dùng mút màu gì nhìn tươi và đẹp quá
    ai biết k :)
  13. cheeio_z117

cheeio_z117 Mới đăng kí

màu này ở đâu có nhỉ? :)
  14. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

Nhoc L.T.A. hề hề, bạn hiền, dạo này chuyển sang mê painting rồi à :)), Heather Rooney - tớ cũng follow cô này cả bên insta vs youtube, xem nhiều mà mãi vẫn k vẽ theo được #:-s
  15. Nhoc L.T.A

TraGiang không đâu :3 bạn thấy nó vẽ đẹp nên bạn up lên thôi chứ bạn chỉ thích manip với mấy cái lung tung khác chứ thể loại này bạn chỉ ngưỡng mộ người ta thôi :D hehe
    TraGiang thích bài viết này
  16. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Xem xong không biết là đang tỉnh hay mơ nữa. =))
  17. Nhoc L.T.A

18. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Là 1 người họa sỹ người ta có thể vẽ bất cứ cái gì trước, vẽ mắt mũi trước là đúng rồi bạn, sao phải thắc mắc
  19. kynam169

kynam169 Thành viên cấp 1

=)) bác này cho retouch ảnh beauty thì khỏi nói.
  20. anhlam

anhlam Banned

tài hoa ghê

Ủng hộ diễn đàn