Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ chỉ dẫn cho bản đồ trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi maithutranghanoi, 21/4/15.

Lượt xem: 10,954

1. Mình có sẵn bản đồ rồi.
    Tuy nhiên mình muốn vẽ chỉ dẫn đường đi rõ ràng cho bản đồ, ví dụ như: từ Hà Nội đến Hạ Long là đi bằng Ô tô, từ Hồ Chí Minh đến Hà Nội là bay bằng máy bay với các đường kẻ cong màu đen hình ... thì làm thế nào ?
    Các bạn hướng dẫn giúp mình nhé.
    Mình đang sử dụng phần mềm Photoshop CS3.
    Mình gửi kèm theo hình ảnh bản đồ như ví dụ ở đây.
    Cám ơn các bạn trước.

...
  2. Đinh Thế Lộc

Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

Là sao nhỉ. Không hiểu rõ lắm
  3. là mình muốn vẽ các đường mũi tên màu đenô tô hoặc máy bay như trên hình đấy bạn.
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Tích và kéo thanh trượt ở ô spacing để có brush theo các nét ngắt quãng
    maithutranghanoiminolta9xi thích bài viết này.
  5. cám ơn bạn. mình sẽ thử làm luôn.
  6. bạn ơi, ô spacing là ô nào trên thanh công cụ hả bạn ?
  7. mình vẽ rồi nhưng chỉ thấy một nét dài và rất to bạn à, không thấy nét ngắt quãng. bạn chỉ giúp mình nhé.
  8. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

bạn mở window - brush (hoặc nhấn F5) sẽ thấy spacing ở khúc dưới cái bảng đó :)
    maithutranghanoi thích bài viết này
  9. cám ơn bạn. mình thấy rồi. mình vẽ được đường thẳng rồi, nhưng mũi tên nó không đều lắm. còn đường cong cong nét đứt thì không vẽ được. mình làm như trên File Video Youtube và sử dụng Pen Tool để vẽ nhưng nó bị làm sao ý không thành đường cong được. Khó sử dụng Pen Tool quá.
  10. mình vẽ đường cong bằng Pen Tool xong muốn xóa một đoạn chỉ cần giữ một đường cong thì không được, nó có nét .. ở cả 2 đoạn.

Ủng hộ diễn đàn