Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[VẼ CHÌ] luyện thi đại học :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Lê Nguyễn, 29/4/13.

Lượt xem: 8,437

1. Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

năm nay em chuẩn bị thi đại học khối H ! :D
    có vài bài tập em vẽ >:D<
    mong các anh chị góp ý thêm cho em ! <3 <3

chì steadtler8B

chì steadtler8B [ảnh này em chôm trên VDS về vẽ lại .chủ của pic này xin đừng mắng em] :P

anh thây ma đẹp trai nè !!! :x

tấm này em vẽ tặng bạn em :D

em xin cám ơn đã xem qua bài viết ! :P

...
    Phạm Hữu Dư, Tạ Thị Liên, aO_Oa16 người khác thích bài viết này.
  2. overrage

overrage Thành viên cấp 2

đẹp đó bạn :like:
    bạn làm tối 4 góc, nhìn ảnh nó âm u quá
    Lê Nguyễn thích bài viết này
  3. Lê Nguyễn

Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

Dạ em thích cái j âm u ảo ảo xíu :P em chụp chế độ máy ảnh nó ra v a
    overrage thích bài viết này
  4. Duongknight

Duongknight Mới đăng kí

tuyệt bạn ạ. cố gắng lên nhé. chúc bạn thành công :)
  5. ayuhiru

ayuhiru Thành viên cấp 2

ooh my god ! .. vẽ chì bá đạo quá .. hình có chiều sâu, bố cục rõ ràng, độ tương phản cao .. ^:)^
  6. NUdesu

NUdesu Mới đăng kí

vài góp ý cá nhân thôi nha: bạn đánh cũng ổn nhưng mà trục mặt bị lệch hơi nhiều, miệng thường bị lệch; tấm đầu nặng nhất là mũi với miệng (cái này bạn xem kỹ vì điểm này sẽ bị trừ nặng đó, bố cục & cấu trúc mặt sọ chiếm 5đ - mình nói theo những gì mình biết ở trường ĐH KTrúc SG, k biết ở HN và bên ĐH Mỹ Thuật chấm ntn, bạn thi bên nào?); trừ tấm anh Rob ra, hơi có khối, thì mấy tấm kia đều không có khối. với lại chưa có điểm nhấn chính do bạn hơi "tham" cái gì cũng thích nhấn thành ra chỗ nào cũng đều đều. tấm anh Rob hơi cháy.
    đáng ra dùng đến 6B là hết cỡ, dùng hơn sẽ bị cháy như chì than. thường dùng Staedtler 3B 4B 5B là tốt.
    dù sao thì bạn vẽ cũng khá nếu luyện đúng bài chắc sẽ tiến nhanh. chúc may mắn.
    mut mũm mĩm, Khải Thư, UyenLevu3 người khác thích bài viết này.
  7. khoiuehb

khoiuehb Thành viên cấp 1

đậu ĐH zồi :))
  8. lydiacat

lydiacat Mới đăng kí

đi thi thì hơi nguy hiểm nha, chấm thi ĐH thì quan trọng nhất là dựng hình khuôn mặt chính xác và đánh bóng phải ra khối mà cả hai vấn đề này thì chưa thấy làm được, đi thi chỉ cần nhớ 2 cái này thôi vì mẫu mặc đồ đơn giản lắm nên không cần sa đà vào việc thể hiện trang phục... vài kinh nghiệm của mình, hy vọng bạn đậu ĐH ^^
  9. longkim9889

longkim9889 Thành viên cấp 1

Khối H à em .... Trượt cmnr
    vyhuy21UyenLevu thích bài viết này.
  10. Nờ Hát Pê

Nờ Hát Pê Mới đăng kí

Báo với chủ thớt là nếu vẽ kiểu này mà 2 môn còn lại ko cao thì xác định là rớt chắc. Tóc thì có vẻ ổn rồi nhưng dựng hình chưa đạt. Khi chấm các thầy chấm dựng hình đúng chứ ko chấm dựng hình giống. Mình nói nôm na thế này, 1 phòng chia ra 2 nhóm đi, nhóm của bạn các thầy dàn trải bài ra xem 1 lượt, chấm theo thang điểm thag` nào dựng hình tốt thì điểm cao và theo thứ tự giảm dần. bài của bạn có độ đậm nhưng chưa có khối, bạn nên tham khảo các bài vẽ chân dung đánh khối chứ đừng đánh kiểu 1 chiều, chà chì của mấy ông họa sĩ nghiệp dư.
    Nói j` thì nói, vẽ nhiều thì mới lên tay, chúc bạn thi đậu nhé, nếu rớt thì cũng đừng buồn và kiếm trg` khác để học vì trễ 1 năm là mình đã tụt hậu so với các bạn cùng trang lứa r`. Đợi cơ hội thi lại cũng chưa muôn. Thân :)
    UyenLevu, bé nhí, tndoubleh1 người khác thích bài viết này.
  11. Tazi.Nguyen

Tazi.Nguyen Thành viên cấp 1

e không phải dân vẽ chì nên cũng không bik nhận xét chi tiết. nhưng phần môi với mũi của thím nhìn chưa ổn lắm ợ ^^
    Chúc thím thành công
  12. Thảo Pooh

Thảo Pooh Thành viên cấp 1

Mình cũng từng thi Kiến Trúc, mấy anh chị cũng nói vậy. Đậm quá cũng không được mà nhạt quá cũng không đạt đâu bạn ơi. Theo mình nghĩ là hình như bạn ấy vẽ từ ảnh ra nên phần khối không thể hiện được. đi thi toàn vẽ mẫu thật không àh. Góc nghiêng thường ăn điểm hơn góc trực diện đó bạn.
  13. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

khối H mà vẽ như vậy là trượt chắc rồi em ơi.
  14. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

bạn nên xem lại bố cục bài vẽ, tỷ lệ các bộ phận và thay đổi lại phong cách vẽ, trình này chưa đủ thi khối H ở những trường chính quy đâu ! :|
  15. fantasylove1992

fantasylove1992 Mới đăng kí

chưa thi khối H dc đâu. cái này nghiêng về truyền thần rồi. đi thi không cần thiết phải tả vậy đâu. thi chủ yếu là ngươi ta xem khả năng of bạn có thể đào tạo được không. chứ không cần thiết là vẽ đẹp mới nhận. bạn nên ngiêng cứu lại trục mặt và khối cơ bản của mặt. nếu thj dh mỹ thuật thì chỉ cần đúng trục, có khối trên mặt, mảng tốt và đủ sắc đô thôi. vì là thi nên ko cần chú trọng vẻ cho giống mẫu đâu, vì lúc chấm bài người ta đâu co đem mẫu ra so sánh. chỉ cần vẻ đúng tĩ lệ được rồi. vì thông thường người ta chọn mẫu đa phần là đúng tỉ lệ vàng rồi. nên bạn cứ vẽ theo tỉ lệ vàng và có khối, mảng là ok!. hên thì đứng kế ai vẽ tốt thi copy bài người đó. haha vào được trường rồi tính sau.! 1 vài kinh ngiệm đi thi of mình thoy ^^!
  16. tamcon

tamcon Thành viên cấp 1

vẽ tượng thi vào các trường sẽ khác nhiều với tả người thật thế này đó b. bố cục và hình chiếm 3/5đ khi thi vào đh Kiến Trúc HN (các tr khác hay thang điểm khác mình nghĩ cái này cũng cao vì nó qtrọng nhất) nên cái hình và bố cục bạn nên chú ý đầu tiên. vẽ này chắc b hay di chì, cái này fù hợp vs dân mở hoặc mt khi thi vẽ bảng to a2 é. còn kt thì gạch chủ yếu kết hợp di nhé:D
  17. UyenLevu

UyenLevu Mới đăng kí

H thì chưa đạt đâu, chuyển sang Multimedia như mình thì chuẩn :D *Dụ dỗ*
  18. tranduyet

tranduyet Mới đăng kí

đep quá bác à
  19. Linhchan

Linhchan Thành viên cấp 1

Mọi ng` chém mạnh tay thế, mình thấy bạn này có năng khiếu, kiểu vẽ này cũng ko phải là xấu nhưng mà ko phải là kiểu đi thi :)). Giống như viết tiểu thuyết rất hay nhưng mà ko đọc văn mẫu thì cũng ko thi văn đc á. Khuyên bạn nên học 1 lớp luyện thi cấp tốc hoặc lên youtube search cách vẽ tượng cũng có đó. Hồi mới vô lớp luyện thi mình cũng vẽ kiểu giống bạn, mí bạn trong lớp trầm trồ khen đẹp mà ông thầy chê te tua :">

Luyện thi đã đời bây giờ vẽ giải trí lại quay trở về kiểu cũ =))
    Táo Trần, sun_writerUyenLevu thích bài viết này.
  20. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

đậm nhạt tốt đó chứ :D bạn nên tập trung diễn tả khối nhiều hơn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn