Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Về logo của công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Thai Sy Nho, 13/8/14.

Lượt xem: 4,374

1. Thai Sy Nho Mới đăng kí

Tình hình hôm bữa mình làm mấy cái kia mà bị mọi người chê quá nên hôm nay mình làm lại 2 cái này mong mọi người cho ý kiến xác thực nhất để mình chuẩn bị làm Alu bảng hiệu và in ấn cho cty vì công ty mình sắp khai trương.
    Vì mình ko chuyên nên mình hỏi quy cách thiết kế logo như vậy đã đúng chưa?
    Tên công ty : Trường Thái Printing
    Mong mọi người giúp đỡ nhé. Vì mình chưa tuyển được design nên mình tự làm

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nếu mà phải chọn giữa 2 cái này thì mình thiên về cái đầu tiên thôi. Cái thứ 2 nhìn cảm giác nó phổ thông quá, màu cũng không nổi bật.
    dieuhauteo thích bài viết này
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Theo ý kiến của mình, cái 1 bạn không cần làm nổi bật chữ T, vì đã có điểm nhấn ở chữ i rồi. Các chữ đó bạn cho nó tách ra một chút, đừng dính chặt với nhau như vậy. Màu sắc thì có lẽ bạn thích các màu này, nhưng mình thấy màu tương phản cao quá, màu sắc thì đối lập, nó sẽ làm cho logo không được sang trọng. Logo 2 thì nó hơi bình thường quá.
    dieuhauteovitconlikeonline thích bài viết này.
  4. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

Cho hỏi hình tượng con chim có 3 sợi lông màu đó bạn có MƯỢN ý tưởng ở đâu ko vậy?
  5. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Theo mình cái số 1 khá ổn rồi đó. Nhưng mà góp ý thêm là bỏ lớp Tetuxre với cả hiệu ứng Bevel ở câu Sologan đi, chơi Flat thôi :)) Mình nghĩ nó sẽ xịn hơn đó. ^^ Hị hị
  6. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Chữ T nhin hơi nặng thật .
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Tên công ty : Trường Thái Printing
    Theo mình bạn nên tập trung logo cho Printing còn Trường Thái để nguyên con chọn font cho phù hợp với cái logo của bạn thì hay hơn.
  8. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

font logo nặng hơn font giải thích nhiều quá

Ủng hộ diễn đàn