Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi impossible, 22/3/13.

Lượt xem: 12,117

1. impossible Thành viên cấp 2

Mình mới học Corel
    Cho mình hỏi khi mình vẽ bằng các tool như Rectangle tool, Ellipse tool,... và bị thừa ra ngoài trang giấy mà mình tạo, khi save ra hình thì những chi tiết thừa đó cũng xuất ra. Bây giờ làm thế nào để xóa mấy chi tiết thừa đó?
    VD như trong Photoshop thì tạo file size bao nhiêu thì chỉ làm việc trong khoảng size đó thôi, còn Corel thì nó hiển thị cả ngoài trang mình làm việc ý :(

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Làm phải làm sao cho bản thiết kế của mình hoàn hảo chứ. sao lại cso những chi tiết thừa thừa được. bạn không muốn nó thừa thì bạn chỉ có thể làm đúng như thiết kế của mình thôi nhé. ^^. chúc vui vẻ. ^^
  3. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

trong Corel có phím tắt X để xóa chi tiết tương tự như tẩy đó bạn :)
    impossible thích bài viết này
  4. impossible

impossible Thành viên cấp 2

Có lẽ bạn chưa hiểu ý mình. Thực sự mình mới học Corel nên không biết diễn đạt thế nào

Mình muốn vẽ 1 hình vồng ở cuối như thế này i.minus.com/iHFu1i7Nobmoz.png
    Nhưng khi vẽ ra trong Corel thì 1 phần của hình bị ra ngoài trang giấy mà mình tạo i.minus.com/jVEeIsW9CQMAT.png
    Và khi xuất ra JPG thì nó như thế này luôn i.minus.com/jbuxRJC5E3B3Mv.png
    Không được hình vồng góc như mình muốn. Tức là nó hiện hẳn hình ellip đó ra, chứ k hiện 1 phần hình trong trang giấy T___T

Nếu là vẽ trong Photoshop thì nó sẽ đc luôn hình mà mình muốn. Nhưng trong corel khó quá
  5. Gooner Designer

Thế mình hỏi bạn vẽ 1 đối tượng như thế này có khó không bạn. tại sao cứ phải để cả cái hinh elip như vậy???
  6. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Bạn có nhìn thấy cái công cụ crop thứ 3 từ trên xuống đó không? bạn có thể nhấn giữ vào nó chọn một cách xóa vector bất kỳ. xóa xong rồi chọn vùng đổ màu :)
  7. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

Cái đó thì bạn phải dùng công cụ để cắt phần dư thừa đó đi (ví dụ như Intersect,). hoặc ngay từ đầu bạn có thể dùng pen vẽ ra hình dạng đó cũng dc mà
  8. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Mình làm thế này xem giúp bạn được không nhé.
    Đầu tiên bạn cứ vẽ một hình elip như vậy. Tiếp theo vào Option -> Document -> Page Size, trong khung Page Size bạn nhấp vào Add Page Frame rồi nhấn Ok. Tiếp đến nó sẽ xuất hiện 1 khung bằng với trang giấy bạn làm việc, bạn chọn khung đó + hình elip dùng lệnh Intersert để lấy phần giao giữa 2 đối tượng :D bây giờ bạn có thể bỏ hình elip + khung kia đi phần còn lại sẽ nằm vừa trong trang giấy của bạn :D
    impossibleGooner Designer thích bài viết này.
  9. impossible

impossible Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn ^^
    Mình đã nói là mình mới học mà :) đâu biết nhiều tool để vẽ nó.
  10. Hoàng Phượng

nếu thế thì ngồi ôm máy tự tìm hiểu đi chứ cái này là cơ bản nhất trong corel rồi đó
  11. Gooner Designer

trong corel có nhiều công cụ cắt lém nha.
    Mình cũng học corel được 1 tuần. học phần mềm thì bình thường không khó ai cũng có thể học đưuọc. chủ yếu là mình biết nhiều lệnh thì thao tác đồi tượng nhanh hơn thôi.
    nếu bạn thích mình có thế học hỏi nhau. ^^ facebook: https://www.facebook.com/DangLuuDesign
  12. Hoàng Phượng

bạn có thể dùng công cụ này. nhanh gọn
  13. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Ý của mình là giống như bạn :D

Ủng hộ diễn đàn