Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video 4K này em nhờ bạn làm dành tặng mẹ, mọi người cho em ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi HeavenAngle, 11/2/15.

Lượt xem: 2,717

1. HeavenAngle Mới đăng kí

Sáng nay thức dậy, vẫn những công việc hàng ngày, vẫn cưỡi xe đi làm, vẫn những con đường đó, nhưng sao trong lòng mình cảm thấy thiếu cái gì đó... Sài Gòn vào tết.... Ừ thì năm nay ăn tết Sài Gòn nhé.

Nhớ nhà, nhớ mẹ, định viết thư mà không nói nên lời, thôi thì dùng hình ảnh thay lời nói gửi đến mẹ mình ở dưới quê.

Tết này con bận ở lại trực công ty, không thể về quê chơi cùng mẹ được. Con xin lỗi mẹ.Nhưng con không ở một mình đâu, có nhiều người ở lại như con lắm. Mẹ đừng lo. Năm sau con sẽ về.

Đây là clip do mình quay bằng điện thoại và nhờ bạn mình biên tập lại gửi tặng mẹ nhân dịp tết, mọi người cho mình ý kiến nha. Đây là tâm tình của những người con xa xứ, nếu mọi người thấy hay thì chia sẻ như món quà mình tặng đến những người mẹ có con đi làm xa quê

Vì clip quay mang tính chất nghiệp dư nên vẫn còn run tay và chưa chuyên nghiệp lắm, mọi người đừng gạch đá mình nhé.

Lần đầu post bài nên mong được sự góp ý của mọi người.

...
    Phạm Hữu Dư, hoaiviet, MidsideElite1 người khác thích bài viết này.
  2. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

m xin góp ý cái giọng nhạc và video thì được hợp với phóng sự. khi nói thì bị ngắt quãng từ đầu đến cuối tạo cảm giác chán. thêm đoạn dẫn nói về người sài gòn với đoạn cuối xuân này con k về nó chẳng hợp nhau lắm. đặc biệt là mẹ bạn có biết xem youtobe chưa :D
    HeavenAngle thích bài viết này
  3. HeavenAngle

HeavenAngle Mới đăng kí

ah, có nhờ mấy đứa trong xóm rồi. Cái này do mình nhờ ông anh làm nhà báo nên nó bị bịnh nghề nghiệp :(
  4. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

DT gì quay 4k được 4k vậy bạn
  5. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

:D chúc bạn thành công
  6. HeavenAngle

HeavenAngle Mới đăng kí

7. HeavenAngle

HeavenAngle Mới đăng kí

hantiun phần hình ảnh có gì không bạn?
  8. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

mình thấy cũng ổn rồi. nen cho nhieu mat minh vao thi me do nho hon lam tang me nen lam cho me vui hon nen theo m ban nen cho thay canh vui ve hon dung cho may cai kieu deo balo roi tau chay phong su thi ok chu cho me thay lai buon hon :D
  9. HeavenAngle

HeavenAngle Mới đăng kí

Mình sợ để mặt mình vào mẹ còn khóc dữ nữa thì khổ :(
  10. pit05

pit05 Mới đăng kí

đây như là nỗi lòng tâm sự của bạn ấy mà, bạn ấy tự quay thì làm sao có cái mặt của bạn ấy đc :D
  11. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Ý nghia lắm bạn à, thật tuyệt vời. Góp ý nữa là bạn nên blend lại màu cho video sống động hơn, và dùng plugin giảm rung video đi thì hay.
  12. HeavenAngle

HeavenAngle Mới đăng kí

mình quay toàn bộ bằng tay, không có tripod nên phải khử rung thôi, mặc dù điện thoại đã có chống rung quang học nhưng vẫn chưa đủ, nhất là ở mấy đoạn mình đi xe máy và quay
    Tính dùng cái này nhưng không được
  13. HoangManhMe

HoangManhMe Mới đăng kí

Quay bằng điện thoại vega a910 đẹp quá, tuy chưa thật sự hoàn hảo nhưng có tính nghệ thuật và mang nỗi lòng vào trong đó. Rất xúc động :(
  14. duckieu98

duckieu98 Mới đăng kí

vega iron A910s mà quay dc như vậy hả bạn,,,, chắc mình cũng phải làm thư 1 clip tạo BH thôi....
  15. thoi2015

thoi2015 Mới đăng kí

16. thoi2015

thoi2015 Mới đăng kí

rất chân thực và xúc động về 1 ngày tết xa quê......rất hay và ý nghĩa,,, dt mà quay dc như vậy là đỉnh rồi..
  17. mr.bee1986

mr.bee1986 Mới đăng kí

lần đầu quay vậy là ok lắm rồi.bữa nào cho mình mượn thiết bị làm 1 clip vs nha thớt
  18. banhbao0206

banhbao0206 Mới đăng kí

ý nghĩa và nhớ nhà ở quê quá đi....
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bấm 4k coi thử mà Youtube cứ load miết :v
  20. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư chung cảnh ngộ =)) em vào xem cũng vì chữ 4k =)) bấm xong máy đứng luôn =))

Ủng hộ diễn đàn