Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video cách vẽ 1 item cơ bản trong game :3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi nokia6670, 29/5/14.

Lượt xem: 8,689

1. nokia6670 Thành viên cấp 2

Mình xin phép được gửi đến các bạn 1 đoạn video quá trình mình vẽ 1 Item trong game của công ty, tiện thể mình quay lại màn hình cùng chia sẻ với các bạn
    link fanpage & brush :https://www.facebook.com/pages/Đồ-Họa-GAMES/1483031638596490?ref=hl

Chúng ta bắt đầu xem video dạy vẽ này nhé!

...
    toandaigiabg, honglong99, Nguyễn Thái6 người khác thích bài viết này.
  2. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Đẹp lắm thớt :-bd Nhìn rất 3D, đổ bóng chuẩn :)
  3. Công dân lương thiện

Ak` mà thớt làm cho công ty nào thế? Chắc là chuyên về game nhỉ?
    nokia6670 thích bài viết này
  4. nokia6670

nokia6670 Thành viên cấp 2

5. Công dân lương thiện

Mình đang là sv năm 2. Mình rất thích design, đặc biệt là game design, mình cũng hướng tới lĩnh vực moblie :)
    Blog của mình trong đó có 1 số game HTML5, mobile, pc do mình làm (Cái gam Rise of Orc là mình bỏ nhiều thời gian nhất nhưng mới phát hiện bug , lên google play xóa mà sao bây h vẫn còn:((. Hy vọng đừng ai down :O Mình cũng mới up game đó lên window phone store tối hum qua, h chờ kiểm duyệt <:-P)
    tieuvu99nokia6670 thích bài viết này.
  6. nokia6670

7. Công dân lương thiện

Mình dùng 2 face, 1 để spam vs like và chơi ứng dụng fb. Còn face chính bị sự cố nên hạn chế dùng trong thời gian này. Face phụ của mình facebook
  8. Thanh An

Thanh An Thành viên cấp 1

bác vẽ cái khối đen ra trước để làm gì nhỉ :-/ vẽ nét quanh khối rồi tô vào là xong mà
  9. Tris Mind

Tris Mind Thành viên cấp 2

Thớt cho mình hỏi lúc đầu dùng brush đen làm gì để sau đó lại dùng brush vàng phủ lên thế ạ?
  10. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

vẫn vẽ lên backgroud dù để layer 1 =))
    bệnh nan y khó chữa
    tks clip ms của a :)
  11. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

<:-P@nokia6670 mình thắc mắc vẽ cái khối đen đen kia để làm gì vậy?
  12. Công dân lương thiện

Vẽ khối đen đen để tạo Khối 3D, dễ nhìn. Sau đó lên màu và hoàn thiện sau :D
  13. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

mình nghĩ trc khi vẽ cái gì cũng nên dựng khối, cái này là điều cơ bản nhất đối với dân mĩ thuật hay kiến trúc (mình đoán thế vì mình ngoại đạo nhé) . do hình khối này đơn giản nên chúng ta thấy ko cần thiết đấy thôi.
    ifyoulovemeCông dân lương thiện thích bài viết này.
  14. nokia6670

hì, mình vẽ khối đen để dễ hình dung ra khối , hình dáng như thế nào thôi :))
  15. nokia6670

Thanh An@ nếu vẽ được nét nuôn thì mình cũng vẽ rùi :D mình toàn phác phác cái đen trắng cho thành hình rồi vẽ chi tiết tiếp
    Thanh An thích bài viết này
  16. nokia6670

cho mình hỏi sao lại chèn lại link youtube của mình ? link kênh của mình thì có gì sai à ?

Ủng hộ diễn đàn