Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video quảng bá du lịch Hội An- lần đầu làm dự án lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi oblivion.sofar, 24/9/15.

Lượt xem: 2,804

1. oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Chào các bạn,

Sau lần tự quay với du thuyền ở Hạ Long, (http://forum.vietdesigner.net/threa...5-sao-ha-long-tu-dao-dien-va-quay-phim.84850/), lần này mình muốn thử sức sang một sản phẩm khác, đó là Resort.

Theo xu hướng marketing hiện đại, mình muốn kể 1 câu chuyện trải nghiệm của du khách tại Hội An, thay bằng việc chỉ show ra sản phẩm (ở đây là resort) để người xem (khách du lịch) thấy được họ sẽ đc trải nghiệm gì, và thúc đẩy mong muốn đến tham quan của họ.

Các bạn xem thử và đóng góp ý kiến giúp mình về nội dung cũng như kĩ thuật để cùng có những sản phẩm tốt hơn nhé.
    Cám ơn các bạn

Gear: Canon 6D+ Lens 50 F1.4 + 70-200 F4 + 16-35F2.8
    Edit in Premiere Pro Cs6

...
    Lily Pisces, TrungNguyen102, Dennis Luu5 người khác thích bài viết này.
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:like: ngon, bạn timing soundtrack và frame chuẩn quá. Bạn có dùng flycam không?
    oblivion.sofar thích bài viết này
  3. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Ngon quá bác ơi.
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Like cho Thớt, rất ngon và ngọt.
    @#2 Chắc chắn là thớt có xài Flycam rồi.
  5. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Mình thấy nó hơi rung rung. còn lại ngon :like:
  6. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Có dùng flycam bạn ạ. Nhưng mình chỉ dùng 1 số điểm nhất định, ko muốn lạm dụng quá nhiều.
    binlop82 uhm, do tự quay tự vác đồ nên lười tháo ra lắp vào tripod, có lúc chơi cầm tay luôn, ưu tiên story hơn là rung với giật. :)
    hactyhonbinlop82 thích bài viết này.
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Đẹp ghê.
    Add chút Typo thì tuyệt.
  8. oblivion.sofar

ToiHocDoHoa.com ,uh, tiếc quá là kĩ năng typo và sử dụng Ae của mình chưa tốt, chứ đúng là thêm cái đó nữa thì tuyệt.

Video này đúng ra thiên về quay dựng nhiều hơn là đồ họa. Nếu bạn nào mà có cả 2 kĩ năng quay kết hợp với đồ họa thì đỉnh rồi.
  9. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

video hình ảnh đẹp nội dung kể dc câu chuyện mún truyền tải, giới thiệu dc về những trải nghiệm của du khách đến vs resort, nhưng thấy chưa ổn về 1 số sắp xếp hình ảnh, sot đầu tiên vào thấy chưa ổn lắm vì toàn hẹp trên cao chuối xún nhìn rất khó chịu, cái này còn phụ thuộc vào kĩ năng quay, flycam thì phải nên mình ko nói tới, vào sot trong có cái hình dolly bờ hồ khá đẹp nhưng dính hình ông kia mặc quần đùi, làm mất thiện cảm, ko tôn dc cái cao cấp sao trọng, chuyên nghiệp của, resoft, nói chung là đẹp ý mình nhìu lắm nhưng viết đó thui, haha
  10. SaltSeller

SaltSeller Mới đăng kí

Hình ảnh đẹp. Nhưng sắp xếp vài chỗ chưa hợp lý bác à :D tiết tấu nhạc thay đổi nhưng hình ảnh thì vẫn bị chậm và đều. Mở đầu khá ổn nhưng ko có nhịp điệu ở đoạn sau :) xem sẽ hơi mệt.
    Vài cảm nhận của mình!
  11. SaltSeller

SaltSeller Mới đăng kí

À... theo ngu ý của mình thì bác có nhạc đặc trưng Hội An thì tốt hơn là dùng nhạc epic :D
  12. oblivion.sofar

kenzkuo0 thanks bạn, cám ơn b đã góp ý rất chi tiết,
    "vì toàn hẹp trên cao chuối xún nhìn rất khó chịu"- cái này bạn có thể giải thích rõ hơn được ko? thường những cảnh flycam thì góc máy sẽ chúi xuống dưới chứ bạn?

Còn vụ ông quần đùi, mình ưu tiên câu chuyện được kể theo 1 trải nghiệm có thật, và đó là trang phục thật của anh nv bể bơi, và cảnh chuẩn bị cho bể bơi ko thể thiếu trong kịch bản.

Bạn cmt về mặt hình ảnh rất chính xác, mình sẽ chú ý trong những video thiên nhiều về quảng cáo sắp tới \m/
  13. oblivion.sofar

SaltSeller nhạc là vấn đề vo cùng đau đầu của mình đấy bạn ạ. Quả thực rất muốn chọn nhạc địa phương với tiết tấu như sáo hoặc đàn bầu, nhưng khi đưa vào dựng nó....quê vô cùng.

Nhạc mình đi mua online chứ ko phải thuê người soạn nên đành chấp nhận, bạn nào có kho nhạc nào truyền thống làm video du lịch share mình thì tốt.

Dạng như này nè

14. SaltSeller

SaltSeller Mới đăng kí

Nhạc luôn là vấn đề ở Việt Nam mà. bản thân mình dựng phim tài liệu cũng thế thôi :D
    Mở đầu bằng hình ảnh resort dùng nhạc mạnh rất ok nhưng sang đến phố cổ hội an thì mình thấy không hợp lắm về quảng bá du lịch đặc trưng vùng miền lắm. mình từng vào hội an và được nghe vào ngày dằm có hội đàn hát khá hay và hợp khung cảnh lúc đó :D
  15. hoangkhoivu

hoangkhoivu Thành viên cấp 1

clip rất đẹp bạn ạ, màu cũng rât ok. Nhưng có 1 cái mà mình thấy các bạn hay dùng DSLR quay phim gặp phải đó là vấn đề slow motion. Khi bạn slow motion cảm giác nó sẽ giựt giựt ko smooth, khiến giảm cái độ chuyên nghiệp của thướt phim. Nên tốt nhất là có 1 máy quay slow motion khác, hoặc quay 720p 60fps rồi dùng plugin twixtor của AE để tạo slow motion mượt hơn. Đôi lời góp ý
  16. oblivion.sofar

SaltSeller chuẩn ko cần chỉnh:D
    Thèm 1 bản nhạc sao mà vừa hay, vừa đặc tả đc Hội An + sản phẩm= quá khó
    SaltSeller thích bài viết này
  17. oblivion.sofar

hoangkhoivu thank b, nghe b nói cũng biết b dân trong nghề rồi:D.
    đây là dự án làm miễn phí nên tiền thiết bị hơi hạn chế, đành chấp nhận với 24fps.
    Lúc đầu cũng tính quay 720/60 nhưng sau chọn giải pháp an toàn là 1080 bởi footage còn dùng cho sau này nữa.

Hình như thằng Canon vừa có 7dII quay đc 1080/60. dự án tới cần slow motion chắc sẽ dùng thằng này
  18. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

giữa cái toàn rộng và toàn hẹp toàn bao quát đủ kiểu khác nhau hết, ko phải phải fly là chuối mặc dù nó lun bay trên cao, cái đó thuộc vào quay nên mình ko biết nói sao nữa
  19. herodark

herodark Thành viên cấp 1

oblivion.sofar video bạn chia sẻ mới nghe nhạc thôi đã cảm nhận được cái hồn của video rồi công nhận video thớt làm hay mà xem video này nó còn hay hơn
  20. oblivion.sofar

herodark thanks b
    Thế có góp ý gì ko? cần chỉnh sửa gì để hay hơn chẳng hạn:)

Ủng hộ diễn đàn