Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video Tut] Hướng dẫn tạo nghệ thuật giấy 3D bằng Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 21/9/13.

Lượt xem: 12,718

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Nghệ thuật giấy 3D (3D Paper Art) chắc không còn lạ lẫm gì nữa đúng không nào, mời các bạn xem 1 vài vị dụ về thể loại này:

Và hôm nay thì xin giới thiệu với các bạn cách tạo nên 1 tác phẩm nghệ thuật như thế bằng Photoshop, bài hướng dẫn của thành viên @Vũ Đức Minh thực hiện trên phiên bản Photoshop CS6.

Từ tác phẩm 3D Paper như thế này, bạn ấy sẽ thực hiện bằng Photoshop:

Mời các bạn theo dõi video tutorial

...
    Alexsander, thần gió, phuonganh0111924 người khác thích bài viết này.
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chủ đề bài viết gây hiểu nhầm hơi nhiều.
    Đây là bài hướng dẫn manip, không phải cắt giấy 3D. Đọc bài này đầu tiên tưởng hướng dẫn vẽ trên pts để in ra cắt đc như hình.
    Tiếp theo là cái thumbnail của video là cái hình mẫu, không phải kết quả cuối của tuts.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#2 Có nhầm lẫn gì không?
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

#3 Nhầm lẫn chỗ nào ?
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

vsea mình thấy tiêu đề chẳng có gì gây nhầm lẫn cả, và mình cũng ko nghĩ đây là hướng dẫn manip? Cái tiêu đề chả ai nghĩ là cắt giấy 3D cả bạn ạ!

Còn ảnh thumbnail cũng chẳng có gì sai :)
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Đây là manip á :O
    Nguyễn TômHồng Sơn thích bài viết này.
  7. mạnh mèo

mạnh mèo Thành viên cấp 2

:D Vừa đọc vừa nhâm nhi ly cafe đắng, đọc xong uống gần hết nên cho hết vào để đi rửa ly nhưng đọc cmt đầu tiên thì em phun thẳng vào màn hình :O manip à :(( ứ phải nha, bắt đền thánh cái ly cafe đó nha :(( làm mình chưa nuốt đã ói :>
    Hồng SơnHà Bơ thích bài viết này.
  8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Đây là manip (photo manipulation) bạn nào không tin có thể đọc lại định nghĩa.
    Manip có nhiều dạng, dạng trong tuts là dạng đơn giản. Ngay chính bức hình mà tác giả làm theo mẫu cũng vốn là manip, chẳng có cắt giấy nào đc hình bay thế cả.
    Ảnh Thumbnail sai vì đấy không phải kết quả của bài tuts. Rõ ràng là kết quả bài tuts không đc như thế.

mạnh mèo : xin lỗi bạn chứ, mình chẳng phải thánh nhưng cũng là dân manip. Bạn nói ói nghe hơi quá rồi đấy 8-}
    Thiên Ma thích bài viết này
  9. mgr

mgr Cựu quản trị

:D Hình mà Vũ Đức Minh hướng dẫn thực hiện trên photoshop cảnh như làm bằng giấy đó là manip
    Dùng kéo và 1 số dụng cụ, cắt giấy, khi chụp hay trưng bày nhìn như 3d thì gọi là 3d paper art.
    vsea thích bài viết này
  10. tunglam217

tunglam217 Thành viên cấp 1

Dù sao nó cùng như hình 3D mà :D
    @Vũ Đức Minh anh up nguyên liệu nên cho mn down về cho dễ anh ạ Cảm ơn anh

Ủng hộ diễn đàn