Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video Tutorial ghép mây và blend màu nắng

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi hotsummer, 2/11/15.

Lượt xem: 10,319

1. hotsummer Thành viên cấp 1

Chào mọi người, hôm nay mình có quay một video tutorial hướng dẫn cách ghép mây vào một bức ảnh và blend màu. Vì đã có khá nhiều tutorial ghép mây cơ bản rồi, nên mình làm video này hơi nâng cao một chút, những ai đã làm quen với photoshop rồi có thể dẽ hiểu, còn bạn nào quen lightroom hơn hoặc mới học photoshop sẽ hơi khó theo dõi.

Link Youtube:

Stock thực hành tải về tại đây:
    [LOCK]https://drive.google.com/file/d/0BwohC1R72PR8ZTN4TXcxTFlDbEk/view?usp=sharing[/LOCK]

Clip mình làm cũng khá dài nên mình sẽ không focus vào nói kỹ những bước nhỏ hoặc không đúng chủ để ghép mây và blend :D. Mọi người không hiểu ở đâu có thể comment luôn ở channel youtube để mình giải đáp nhé :D

Tấm ảnh để mọi người có thể thực hành sẽ như này:

Sau khi thực hành, bạn có thể ghép mây để được bức ảnh sau:

...
    vianhlamua, Hello_GunneR, Mochi7 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bài hướng dẫn rất hay! Xin phép chủ thớt được đưa video lên channel Việt Designer để các thành viên có thể xem nhiều hơn nhé :D
  3. hotsummer

hotsummer Thành viên cấp 1

H410 thích bài viết này
  4. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

Đùa, tao nghi ngờ PDP trả tiền cho m hả mà m cứ đi quảng cáo cho trường hoài vậy =))
  5. stun_stakura

stun_stakura Thành viên cấp 2

Bài viết rất bổ ích, cảm ơn bác :-bd
  6. visaobuon1990

visaobuon1990 Thành viên cấp 1

Tut hay. Chỉ sử dụng công cụ cơ bản. Nhưng mà cái bóng kính trên tòa nhà bị lỗi ánh sang kìa. mặt trời sau toàn ành mà sao vẫn con bóng mây in trên kính. Nên xóa nốt nó đi thì ảnh thật hơn.
    hotsummer thích bài viết này
  7. chiasemoi.net

chiasemoi.net Mới đăng kí

đẹp thế...
  8. chiasemoi.net

chiasemoi.net Mới đăng kí

cám ơn bác nhé tải video về làm...
  9. hunguce

hunguce Thành viên cấp 1

Cám ơn bác, đẹp quá!
  10. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2