Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video (TVC) quảng cáo du thuyền 5 sao. (nhờ có sự tư vấn của anh em Vietdesigner)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi oblivion.sofar, 30/6/15.

Lượt xem: 1,798

1. oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Hi các bạn,

Mình có up 2 video đầu tay để xin đóng góp ý kiến của anh em trong diễn đàn tại đây
    http://forum.vietdesigner.net/threa...5-sao-ha-long-tu-dao-dien-va-quay-phim.84850/

Và dưới đây là kết quả của sản phẩm mới. Cám ơn anh em đã đóng góp ý kiến :x

Gear: Canon 600D + Canon 14mm + Canon 50mm+ Phantom 2
    Edit in Pr cs6

...
    Phạm Hữu DưDennis Luu thích bài viết này.
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

Thực sự đây k phải là TVC bạn à . Nó chỉ là 1 đoạn video clip giới thiệu . :D Nhưng với gear ngon thiết bị tốt , dựng nhẹ là ok rồi .

TVC quảng cáo là từ viết tắt của cụm từ Television Commercial . TVC Thường có độ dài: 10 giây, 15 giây, 20 giây, 30 giây, 60 giây kết hợp âm thanh và hình ảnh chuyển động và âm thanh để nói lên một câu chuyện qua đó quảng cáo về sản phẩm dịch vụ hay nói trực tiếp tới sản phẩm dịch vụ, thương hiệu của doang nghiệp
  3. maivanthai212

maivanthai212 Thành viên cấp 1

Lần trước cũng có xem video của anh. 2 lần này làm e thấy thiết bị a khủng và kỹ thuật a làm ok :D
  4. hitle92

hitle92 Thành viên cấp 1

Em rất ấn tượng về video của a, cái này đem đi quảng bá thì hết xảy :D
    oblivion.sofar thích bài viết này
  5. Nguyên Mjken

Nguyên Mjken Thành viên cấp 1

khúc giới thiệu đầu lướt qua quá nhanh, chưa kịp đọc hết chữ nữa
    oblivion.sofar thích bài viết này
  6. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Thanks bạn mono , kiến thức marketing online rất bổ ích :)
    Mình hiểu là "TVC" dành cho quảng cáo trên TV, còn tới hiện đại, nó ko hẳn dùng cho mỗi TV nữa mà còn dùng cả cho social media nhưng chưa tìm đc từ nào khác chính xác để thay thế cả.
    Nên ..."dùng tạm" :)
  7. oblivion.sofar

maivanthai212
    Thanks bạn.
    Uh, lần này có đầu tư hơn về thiết bị. Nhưng cũng ko đến mức khủng mà. Thêm mỗi cái flycam là đắt chút thôi
    maivanthai212 thích bài viết này
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

Không biết bạn có chuyên về dựng phim k nhỉ ?
    Mình xem có cảm giác : clip đẹp nhưng không tạo cho mình cảm giác ham muốn để đi tới đó. Mình nghĩ bạn nên chọn bài nhạc có nhịp điệu cao hơn tí , dựa vào nhịp điệu nhạc mà chuyển cảnh tạo cảm giác háo hức hơn . Sử dụng kiểu quay mượt mà di chuyển nhanh hơn 1 số cảnh . Có thể điều đó làm nên clip cảm xúc hơn .
    http://video.vnexpress.net/du-lich/...uyet-dep-trong-mat-phuot-thu-nga-3139542.html
    Giống clip này , cách quay , cách dựng theo nhạc . ...
    learn.by.hard thích bài viết này
  9. oblivion.sofar

mono mình ko chuyên về dựng phim b à. Mỗi thứ biết một tý, từ quay đến dựng kèm hiệu ứng nên ko chuyên cái nào cả.
    b nói rất chính xác về phần cảm xúc, trong 1 series video marketing thường chia làm 2 loại: thứ nhất là show hàng, thứ 2 là đánh vào yếu tố cảm xúc (theo kiểu viral video trong ví dụ của b). Clip của mình vào loại thứ nhất nên yếu tố cảm xúc có thể hơi hạn chế, có thể sẽ làm ở những clip sau.

Tuy nhiên, đúng là làm đc clip vừa đẹp mà vừa có cảm xúc, tính viral cao thì tuyệt, nhưng chưa đủ trình :). Mình thấy ngay cả VN mình cũng hiếm có đạo diễn nào làm tốt đc thể loại này, may chăng chỉ có gã nhà giàu như Cocacola :)
  10. mono

mono Thành viên cấp 2

bạn năm dc nhịp phách và chuyển tại đó chắc tốt hơn . trông chờ clip sau của bạn :D
  11. oblivion.sofar

Oke, mình sắp tới chắc sẽ thử sức với "telling story through film"- cái này khó nhưng hiệu quả cao hơn

Ủng hộ diễn đàn