Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Virus mới trên facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi minh_khuyen_da_xoa, 20/7/13.

Lượt xem: 5,466

1. minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Tình hình là trưa này, facebook mình nhận được rât nhiều notification từ bạn bè mình, dạng được tag vào link như thế này :
    Đây là một dạng virus mới các bạn nhé :-ss , không nên click vào link dạng này vì nó phát tán rất nhanh qua friendlist :-<
    Nếu bạn nào bị dính virus này thì có các cách sau để xử lí :
    - Vào trang Facebook Help, mục Malware và làm theo hướng dẫn :

- Hoặc bạn nào có phần mềm antivirus cũng có thể quét, mình xài Norton Internet Sercurity 2013 nên có cách làm như thế này :
    Vào NIS 2013, chọn Scan now -> Scan facebook now

Hy vọng những thông tin trên bổ ích cho mọi người :)

...
    seiryu7429, Phạm Hữu Dư, dongvu6 người khác thích bài viết này.
  2. Mr.Bóng Đèn

Mr.Bóng Đèn Thành viên cấp 1

tớ đã gặp nhiều ,có khi inbox link qua sms nữa,tốt nhất tin lạ là ko ngó tới,đừng tin bất kì ai :))
  3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Vẫn giống loại cũ nên chắc ít người dính :D
  4. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

cũ nhưng chẳng biết sao nhiều người vẫn dính bạn ạ :)) nhận được hơn 20 noti, hêt hồn :D
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

6. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

banbaonylong: mình hướng dẫn có 2 cách mà : cách 1 làm theo hướng dẫn của Facebook Help, cách 2 làm theo của Norton :)
  7. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Sáng mới bị 3 phát :)) nhưng không click :D
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

chỉ có cái tội click bậy , trước h dùng rất ít khi bị mấy vụ này ngoài MSE nhận nhầm cờ rắc CS
  9. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cái link này thấy quen quen, hình như có lâu rồi thì phải -_-
  10. HAYATEvayno

HAYATEvayno Thành viên cấp 2

11. dooto69

dooto69 Thành viên cấp 1

ko click là tốt nhất
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn