Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vỡ ảnh background trên điện thoại

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi cuonghl, 1/7/15.

Lượt xem: 2,209

1. cuonghl Mới đăng kí

Chào mọi người,

Mình đang làm một cái background cho game trên điện thoại (của mình là 5 inch 720 x 1280) chỉnh sửa bằng photoshop gradient tool. Tuy nhiên khi đưa lên điện thoại ảnh không mịn mà có những vân lằn. Mình có đính kèm file hình. Bác nào có kinh nghiệm vấn đề này giúp đỡ mình khắc phục với.

Cảm ơn,
    cuonghl.

...
  2. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

ơ, sao ảnh bác đưa lên cũng bị lằn nhỉ, em đổi 2 cái màn hình rồi. Hay đây là hình trên điện thoại của bác ak, nếu thế thì đính kèm luôn ảnh gốc đi bác.
  3. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Cái này tăng resolution của file PSD lên nhe bạn, xuất ra sẽ nét căng, tối đa là 300 , ^_^
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Do bạn để mật độ điểm ảnh cho file new hơi thấp thôi, bạn có thể search tìm thông tin setup độ phân giải phù hợp và đẹp nhất cho từng kích cỡ ảnh :)
    cuonghlHồng Sơn thích bài viết này.
  5. cuonghl

cuonghl Mới đăng kí

Mình chỉnh resolution cỡ nào cũng bị như vậy mấy bác ơi. Ban đầu resolution mình để là 70 sau đó tăng dần lên, thử đủ mọi giá trị nhưng vẫn không fix được.

Bác nào gặp phải trường hợp này giúp mình với!?

Ủng hộ diễn đàn