Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Wacom] ai biết cách khắc phục lỗi này giúp dùm mình với .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi MonkeyLuLu, 12/5/14.

Lượt xem: 4,463

1. MonkeyLuLu Thành viên cấp 1

Mình không biết post bài này vào box nào hết nên có gì mọi người thông cảm nha . Tình hình là mấy ngày gần đây không biết là do bảng vẽ hay là do driver mà khi vẽ ở đoạn gần cuối màn hình là nét vẽ mình ko thể điều khiển được . Những chỗ còn lại thì vẫn vẽ bình thường , khi đổi chiều bảng vẽ qua bên phải thì vùng bị lỗi lại lật ngược lên trên . Mình đã thử cài tất cả driver mới nhất của em nó lên 3 máy tính khác nhưng vẫn bị lỗi đó . ( mình đang dùng con Intuos 4 PTK-840 )
    Muốn cầm bút chiến đấu mà cứ thế này thấy nản lắm ạ :-s, ai từng gặp lỗi này rồi có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé . Xin hậu tạ . Cảm ơn mọi người đã quan tâm nhé .

...
  2. viet-fw

viet-fw Thành viên cấp 1

Có thể là do driver của tablet của bạn bị lỗi. Gỡ ra rồi cài lại.
    Cũng có thể do Photoshop bị lỗi.
    (Cái này thì khó có thể gỡ Ps ra rồi cài lại rồi vì như vậy sẽ mất đi 1 lần sử dụng Coolorus :)) )

Ủng hộ diễn đàn