Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[WACOM] Bị lỗi không dùng được pen pressure : (

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi fate.elric, 15/10/15.

Lượt xem: 26,692

1. fate.elric Thành viên cấp 1

Năm ngoái thấy có bài post thắc mắc cùng một vấn đề như vậy mà không thấy ai trả lời nên em xin hỏi lại :-<

E mới mua Intous CTH 490 Art ở Vietgraphic , hiện em đang dùng hệ điều hành Win 7 64bit , lúc đầu cài driver chạy ổn định không vấn đề gì cả nhưng 10' sau đang dùng thì wacom bị vô hiệu hóa trong vài giây sau đó không dùng được Pen Pressure nữa , dù tab Pen Pressure trong Photoshop không báo dấu chấm than , không dùng được nút trên wacom luôn

Vào Wacom Tablet Properties thì báo THE TABLET DRIVER WAS NOT FOUND

Em tham khảo trên forum mình cũng có bác meohoang chỉ là sửa bằng cách mở start -> service -> bật start tab wacom , em làm theo thì bị vô hiệu hóa hoàn toàn khi dùng Photoshop , Lightroom hay Illus luôn nhưng lại mở Wacom Tablet Properties được , có điều không thể chỉnh bất kì cái gì thuộc tab photoshop , lightroom , illus ....

Đã tải driver mới nhất trên web wacom vẫn chỉ dùng được trong 5' , gọi hỏi Vietgraphic thì họ nói không phải lỗi wacom mà do phần mềm xung đột trong máy em : ( em không biết bị xung đột gì vì lap top chỉ có bộ Adobe , Kaspersky bản quyền và Your Unistall thôi ạ

...
    Phuocy Phan thích bài viết này
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

NaBeoBeofate.elric thích bài viết này.
  3. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Bạn xem thử trong setting phần mình khoanh đỏ có bỏ stick ko nhé
    photoshop cs bỏ stick đi thì ko sao
    Nhưng từ bản CC trở lên nếu bỏ stick ở chỗ này thì vào brush hỏng ngay, như dùng chuột vậy

fate.elric thích bài viết này
  4. fate.elric

fate.elric Thành viên cấp 1

bui manh thang ToiHocDoHoa.com em cám ơn ạ :3 sau khi bỏ chọn ô và add lại Photoshop bằng tay vào Wacom Tablet Properties thì đã có lại pen pressure và hoạt động bình thường

Ủng hộ diễn đàn