Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.

Wacom gặp vấn đề , xin hỏi mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Bayonetta, 7/5/15.

Lượt xem: 881

1. Bayonetta Mới đăng kí

Chả là em có mua 1 con Intuos Pro Med đc tầm 2 tháng,Trc vẫn vẽ bt nhưng dạo gần đây tự dưng vẽ bị nhảy nét. Có 1 đoạn rộng tầm 1,5cm chạy dài hết bề mặt vẽ wacom là cứ vẽ nét qua đấy là tự dưng nó nhảy qua , ví dụ nếu đi 1 đường thẳng từ trên xuống thì đến đoạn đấy tự dưng bút nó nhảy 1 khoảng 1,5cm xuống xong lại bt.Mà lại bị cả 1 dải dài , e ko biết là do wacom hỏng hay do driver , xin mng giúp đỡ

2. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

Gp8YgFy. [​IMG][/IMG]
  3. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Dùng nhiều brush khác và dùng phần mềm khác. Nếu vẫn lỗi y chang, là do Wacom. Nếu ko, xác định là do phần setting cọ. Chỉnh lại hoặc bỏ cọ đó đi là xong :))
  4. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

thks bác nhưng em dùng brush nào cũng bị vậy bác ạ .E dùng tay để thao thác touch trên wacom lúc di chuyển qua đoạn đấy thì thấy bt nhưng cứ dùng bút thì lại bị , kể cả phần mềm gì cũng vậy , kể cả thao tác = bút trên web hay desktop cũng bị.E setting về mặc định , cài lại driver rồi mà vẫn ko đc , ko biết có khi nào hỏng bút ko vì e mới mua đc 2 tháng , mà chính sách là ko đc BH bút
  5. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Trường hợp này lạ à. Đem bảo hành đi bạn ơi.
  6. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

vậy nên mình mới lo bạn ạ , nếu do wacom thì ko sao chứ nếu do bút thì mệt lắm vì ko được bảo hành bút ,mà bút mới mình xem bây giờ toàn 1tr5-2tr :( , hic hic
  7. skkkkkk

skkkkkk Mới đăng kí

Bayonetta
    thử unistall cái wacom tablet rồi cài lại đi
  8. cuhuygiapne

cuhuygiapne Mới đăng kí

cai này ko biet :)):)):)), nen di bao tri

Ủng hộ diễn đàn