Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Wacom gặp vấn đề , xin hỏi mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Bayonetta, 7/5/15.

Lượt xem: 5,544

1. Bayonetta Mới đăng kí

Chả là em có mua 1 con Intuos Pro Med đc tầm 2 tháng,Trc vẫn vẽ bt nhưng dạo gần đây tự dưng vẽ bị nhảy nét. Có 1 đoạn rộng tầm 1,5cm chạy dài hết bề mặt vẽ wacom là cứ vẽ nét qua đấy là tự dưng nó nhảy qua , ví dụ nếu đi 1 đường thẳng từ trên xuống thì đến đoạn đấy tự dưng bút nó nhảy 1 khoảng 1,5cm xuống xong lại bt.Mà lại bị cả 1 dải dài , e ko biết là do wacom hỏng hay do driver , xin mng giúp đỡ

...
  2. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

Gp8YgFy.jpg [​IMG][/IMG]
  3. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Dùng nhiều brush khác và dùng phần mềm khác. Nếu vẫn lỗi y chang, là do Wacom. Nếu ko, xác định là do phần setting cọ. Chỉnh lại hoặc bỏ cọ đó đi là xong :))
  4. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

thks bác nhưng em dùng brush nào cũng bị vậy bác ạ .E dùng tay để thao thác touch trên wacom lúc di chuyển qua đoạn đấy thì thấy bt nhưng cứ dùng bút thì lại bị , kể cả phần mềm gì cũng vậy , kể cả thao tác = bút trên web hay desktop cũng bị.E setting về mặc định , cài lại driver rồi mà vẫn ko đc , ko biết có khi nào hỏng bút ko vì e mới mua đc 2 tháng , mà chính sách là ko đc BH bút
  5. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Trường hợp này lạ à. Đem bảo hành đi bạn ơi.
  6. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

vậy nên mình mới lo bạn ạ , nếu do wacom thì ko sao chứ nếu do bút thì mệt lắm vì ko được bảo hành bút ,mà bút mới mình xem bây giờ toàn 1tr5-2tr :( , hic hic
  7. skkkkkk

skkkkkk Mới đăng kí

Bayonetta
    thử unistall cái wacom tablet rồi cài lại đi
  8. cuhuygiapne

cuhuygiapne Mới đăng kí

cai này ko biet :)):)):)), nen di bao tri

Ủng hộ diễn đàn