Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Webdesign] Lỗi hình ảnh bị méo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi chezo, 13/2/14.

Lượt xem: 3,385

1. chezo Thành viên cấp 1

ACE gặp trường hợp này chưa cho mình xin cách xử lý nhé. Cảm ơn AE nhiều!
    Hình sản phẩm bị méo. :-s

...
  2. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

coi lại source resize image xem có bị gì không
    chezo thích bài viết này
  3. chezo

chezo Thành viên cấp 1

phanhang em kiểm tra rồi bác, mọi thứ đều ổn. Có phải do Hosting không hỗ trợ giao diện GD ko ạ.
  4. phanhang

Bạn xài host nào thế
  5. chezo

chezo Thành viên cấp 1

phanhang em dùng gói Linux 600MB của tenten
  6. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

thêm height:auto vào ảnh là hết
  7. phanhang

@chero mình mạn phép bạn nhé: hình như gói này có giới hạn time thì phải và giới hạn cả data, băng thông yếu, mình tư vấn giúp bạn là bạn có thể dùng host free của 1freehostinger.com cái này nó cho mình 3 gb để save data đây, sever nước ngoài mình thấy dùng ổn, tên miền cũng tạm còn nazuka.net thì hình như nó cho mình 2gb thì phải, tên miền của nó free mà cũng đẹp nữa
    Nếu bạn làm ít hơn thì bạn có thể reg 1 con ở hostinger.vn ngôn ngữ tiếng việt cũng là sever của 2 con kia luôn mà đo main đẹp nhất (mình ngĩ z)
    , Bạn đã có data sẵn rồi thì chỉ cần up lên lại thôi chứ k phải làm gì nhưng 3 con này ít lỗi, hình như nó ngăn cả ddos sẵn nữa, hỗ trợ rất là đầy đủ ---- (inbox altnam@GM để biết thêm)
    ---
    ---
    Quay lại vấn đề: Coi chừng bạn thiết kế cứng nên khi qua màn hình có độ phân giải khác nó sẽ khác, bạn cũng kiểm tra thật kĩ lại code nhé
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

méo là sao nhỉ :-s
  9. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

Này là do cách code của bạn thôi, CSS nó co kéo ảnh nên ảnh bị méo là đúng. Nếu muốn ảnh ko co kéo, đúng kích thước thì dùng Timthumb để crop, resize ảnh :)
  10. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Lúc code để ảnh theo kích thước có sẵn thì lo lúc up ảnh lên nó chả bóp cho ảnh đúng kích thước đấy. KÍch thước anh lúc cho vào phải đúng với tỷ lệ lúc code thì nó mới hiển thị chuẩn được, bạn cứ tưởng tượng khi transform (Ctrl+T) mà không giữ shift thì sẽ hiểu. Rất nhiều trang web ở Việt Nam gặp trường hợp này, nhìn mất cảm tình.
  11. dong nv

dong nv Thành viên cấp 1

bác thử cho cái này vào thẻ img:
    min-width:100%;
    min-height:100%;
    width:auto;
    height:auto;

và cái này vào div bao hình ảnh:
    width: ...px;
    height:...px;
    overflow:hidden;

Và 1 cách nữa là bác làm ảnh sản phẩm chung 1 size =='
    Mình thường làm như thế, không biết có sai sót chỗ nào không, các bác chỉ bảo thêm! :D:D:D

Ủng hộ diễn đàn