Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Website nặng quá khi croll thì giật giật

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi ToiHocDoHoa.com, 22/12/14.

Lượt xem: 3,942

1. ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Máy mình core5 8gb mà khi lướt VDS thì cứ giật giật hơi khó chịu.
    Ở các trang thread, forum nều giật.
    Lướt tinhte hay các web khác đều rất bình thường.

Admin xem qua nhé!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn xem còn giật ko? :)
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  3. Chip Huynh

Chip Huynh Thành viên cấp 1

em thì thấy bình thường.trừ khi mấy anh chị up hình quá nặng load về nên giật giật
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

xem lại trình duyệt của bạn có bị gắn thêm quá nhiều add on hay là bị malware / spy ware không chứ mình nghĩ VDS nặng thì nặng thật cũng chưa đến mức đó. Máy mình Core dual , ram 2G k cạc rời mà 1 tab youtube 1 tab Facebook với vài tab VDS mà có sao đâu
    Minh Kì ĐôngToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Phạm Hữu Dư không giật nữa rồi :)
    Admin nhanh nhạy thật, chắc là cái scripts giáng sinh đó nhìn đơn giản nhưng chạy liên tục nên gây tốn CPU.
  6. ToiHocDoHoa.com

lenm Hi, mình đã test các forum khác chạy xenforo rồi mới đăng bài.
  7. Phạm Hữu Dư

Thật ra mình thử gỡ tuyết ra, đúng là nó có ảnh hưởng thật nhưng bên máy mình thấy load cũng bt, nhưng chắc là nên bỏ ra, mất công lại có 1 số thành viên máy cấu hình ko tốt lại lag khi vào diễn đàn :D
  8. Truong Tran

Truong Tran Thành viên cấp 1

mình nghĩ có khả năng máy của chủ thớt bị dính spyware hoặc trình duyệt bị lỗi do cài plugin nhiều thôi! cảm nhận cá nhân mình thấy trang vietdesigner khá nhẹ nhàng mà?
  9. ToiHocDoHoa.com

Truong Tran ừ, cũng không rõ nguyên nhân gì mà tắt script tuyết rơi xong lại nhanh bình thường.
    Thế là theo admin thì máy CPU i5 3210m, 8GB RAM, SSD bị liệt vào hàng "cấu hình không tốt" :v
  10. Truong Tran

Truong Tran Thành viên cấp 1

Cấu hình chủ thớt quá ok rồi, cỡ web vietdesigner thì mình nghĩ máy Pentium IV cũng lướt ầm ầm chứ nói gì đến "CPU i5 3210m, 8GB RAM, SSD", hehe...
    Nguyên nhân có lẽ phát sinh từ lỗi script hoặc lỗi không tương thích của trang vietdesigner với một plugin nào đó của trình duyệt web thôi!
  11. Phạm Hữu Dư

Xin phép anh em được đặt lại js tuyết rơi trong 2 ngày 24 và 25 để cho diễn đàn tưng bừng không khí giáng sinh, sau đó sẽ gỡ xuống để đảm bảo ko có vấn đề giật lag xảy ra :)
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hồi năm 2012 máy mình còn cùi bắp hơn nhiều mà có cả tuyết lẫn dàn chuông cũng đâu thấy lag hay giật?
    Hà Bơ thích bài viết này
  13. sukienmienbac

sukienmienbac Mới đăng kí

máy mình cùi cùi có bị đâu nhỉ, chắc ad đã sửa
  14. truongdx0405

truongdx0405 Thành viên cấp 1

Giờ thì không bấm vào được nút đăng nhập đăng kí luôn rồi bác Phạm Hữu Dư
  15. Phạm Hữu Dư

truongdx0405 ở widget có chỗ đăng ký, đăng nhập bạn ko thấy sao :)

16. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Tuyết trắng trùng màu với tone của web thấy nó thường quá hay chuyển sang đen cho thấy nó lạ lạ đi adm ơi :3.
  17. Phạm Hữu Dư

PimPo khi bạn ra ngoài trời, bạn sẽ toàn bộ khung cảnh trắng xóa do tuyết phủ chứ có phải màu đen đâu đúng ko nào :) Thế thì tone màu trắng của forum là quá hợp rồi còn gì!
  18. lenm

lenm Thành viên cấp 4

móe, sao em k thấy tuyết, cả forum lẫn trang chủ luôn @@
  19. Phạm Hữu Dư

lenm coi chừng trình duyệt có gì đó xung đột, tuyết vẫn rơi đùng đùng nhé :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn