Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Wedding] Xin nhận xét thẳng thắng về 2 album

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi lbdarkprince, 26/3/14.

Lượt xem: 6,577

1. lbdarkprince Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã ghé thăm topic, hiện tại thằng bạn mình chuẩn bị cưới, sau khi chụp xong có nhờ 2 đứa bạn làm album cho nó. Mọi người góp ý thẳng thắn để bọn mình hoàn thiện hơn.
    Ảnh 1a
    Ảnh 1b
    Ảnh 2a
    Ảnh 2b
    Ảnh 3a
    Ảnh 3b
    Ảnh 4a
    Ảnh 4b
    Những hình ký hiệu a và b là 2 người làm khác nhau, mọi người nhận xét nhé, cảm ơn tất cả.

...
    ToiHocDoHoa.comskyblue-picture thích bài viết này.
  2. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

cô dâu múp quá. Sao k nắn lại hả bạn.???
    Với lại các cái khung bạn sắp xếp nhìn nó sao sao ấy ,,, trông không đc đẹp cho lắm ,Nếu thêm Text vào thì sẽ ổn hơn, Màu thì 2 píc cuối hơi chói.
    lbdarkprince thích bài viết này
  3. lbdarkprince

lbdarkprince Mới đăng kí

Cảm ơn bác đã góp ý, tại trong này có 2 người design nên ý em muốn mọi người nhận xét 2 kiểu dàn trang thôi. HÌnh a là bạn em, còn hình b là em làm. Tks các bác.
  4. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Toàn dàn Layout theo mấy cái có sẵn trên mạng chả có gì nổi bật , ảnh chụp cũng không đẹp góc chụp nghèo nàn @.@! 2 tấm cuối cong cong lượn lượn thì góc nó phải rộng nhìn cong cong lượn lượn mà góc hẹp thế này xong lại đưa mấy tấm ảnh bé bé bên cạnh --> không mê nổi !

nhận xét của mình đấy !
    minhtunglbdarkprince thích bài viết này.
  5. iViperious

Mình thi thoảng làm chơi nên cũng khoe tí :)))

Xấu anh em đừng chê :))
    tao nguyen, santazero1, Bich bibi4 người khác thích bài viết này.
  6. lbdarkprince

lbdarkprince Mới đăng kí

iViperious thích bài viết này
  7. hetdes

hetdes Thành viên cấp 1

Các Bác làm cho hình cong như vậy chỉ em với?
    tks!!!!!
  8. skyblue-picture

iViperious cái pic 2 em thấy k thích cái vòng tròn bên ngoài.Tự dưng là da ở cánh tay mod bị xấu đi.Pic 1 cái hình bên trong vòng tròn nên thay cái hình khác chứ sao lại cắt mất mặt của MOD.....Theo em là vậy
    hatay1712iViperious thích bài viết này.
  9. iViperious

skyblue-picture em làm chơi thôi bác ah có dùng vào việc gì đâu nhưung bác nói đúng đấy ạ :like:

thêm quả tuyết cho nó đổi gió

skyblue-picture thích bài viết này
  10. skyblue-picture

Bố cục thì em rất bất ngờ vì khác xa với bác thớt..... :)
    iViperious thích bài viết này
  11. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Có một số hình tốt nhưng mình nghĩ bạn cần đầu tư thêm nhiều về góc chụp và bố cục ảnh.
    Về xử lý hậu kỳ, một vài tấm mình thấy hình a tốt hơn hình b và không bị lỗi ám màu. Ví dụ như hình đầu, màu xanh coi vậy nhìn tốt hơn. Hình chót 4b là hình ám màu rất nặng. Ngoài ra, màu trời coi lơ như vậy nhưng in ra không rực đúng như vậy đâu (out of gamut). Nhưng dù sao thì mình cũng cảm thấy nó thiếu tự nhiên. Ý kiến chủ quan thôi nha :)
    minhtunglbdarkprince thích bài viết này.
  12. Trọng Duy

Trọng Duy Mới đăng kí

mình nghĩ bác chủ thớt nên cập nhật thêm xu hướng chụp và layout album hiện giờ....album layout ntn sến quá...ko fải mình nói nặng j đâu mình chỉ góp ý vậy thôi...
  13. HuyTrọc

HuyTrọc Thành viên cấp 1

Theo mình thì càng đơn giản và hạn chế ảnh thì sẽ đẹp hơn ! Và nên có 1 chút màu thì sẽ ok hơn nữa ;)
    Ví dụ :
    minh.duong, Bich bibi, michealkingnd912 người khác thích bài viết này.
  14. tanhonkiem

tanhonkiem Thành viên cấp 1

đây là kiểu album nhồi ảnh...bạn đã ko có những góc chụp đẹp thì nên dàn ảnh theo kiểu khác kiểu dàn ảnh này chỉ đẹp nếu bạn có góc chụp đẹp thôi
  15. Tom Cleverley

Tom Cleverley Thành viên cấp 1

#10 chói chang quá.. nhưng vẫn thích cách sắp xếp ấy
  16. windy1st

windy1st Mới đăng kí

^^ cố gắng lên bác, làm lại quả khác ^^!
  17. suadienlanh.edu.vn

suadienlanh.edu.vn Mới đăng kí

Màu sắc không được đẹp lắm bác ơi.
  18. ndduong2014

ndduong2014 Thành viên cấp 1

3 từ : rất sáng tạo
  19. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

20. hoangluc288

hoangluc288 Thành viên cấp 1

ảnh B ám màu tím hồng chắc có lẽ ý đồ cho ra hồng phấn :D nhưng hình A cho ra màu vàng cam trong tự nhiên ảnh trong sáng hơn

Ủng hộ diễn đàn