Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin anh chị hướng dẫn vẽ họa tiết cung tròn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi momcon, 1/8/15.

Lượt xem: 4,681

1. momcon Mới đăng kí

Các anh chỉ giáo cho em cách vẽ các đường kẻ sao cho cách đều nhau và ở trong khuôn khổ hình vòng cung này với ạ 4Ql82kg.jpg

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/8/15
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

dùng công cụ blend nhé bạn
    ảnh demo như hình có đúng ý bạn chưa
  3. momcon

momcon Mới đăng kí

đúng rồi anh ạ, nhưng em định làm nó lọt vào bên trong đường cong ấy , em vẽ 2 đường thẳng sang 2 bên xong blend mà nó không chui vào trong
  4. momcon

momcon Mới đăng kí

Mẫu nó đây ạ
  5. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Blend xong rồi cắt bỏ phần bên ngoài
  6. baolam88

baolam88 Banned

em Blen các đường thẳng chạy theo hình, sau đó em tạo các đường thằng đó thành 1 Group ( nhóm), em lấy hình đường tròn Shift chọn với Group vừa tạo rồi lấy phần giao nhau là được
  7. momcon

momcon Mới đăng kí

chỉ rõ hộ em dược không ạ, e làm mãi không được
  8. momcon

momcon Mới đăng kí

Em blend thì nó được thế này ạ ScocBs7.jpg
  9. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

e chỉ cần vẽ 1 hình dùng Blend mới giống nhé
  10. baolam88

baolam88 Banned

momcon em phải chọn Blen theo đường Path thì nó mới uốn cong vào đường tròn đó được, chứ ko là nó theo đường thẳng như em làm ý ^^, em vào Blen chọn New path
  11. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

đã làm thử và thấy rất khó

Ủng hộ diễn đàn