Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bác góp ý logo công ty tai nghe em mới làm để bảo vệ project học kỳ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Hai Yen Nguyen thi, 7/4/15.

Lượt xem: 2,220

1. Hai Yen Nguyen thi Thành viên cấp 1

Đây là lần đầu tiên em làm logo vậy các bác cứ chém mạnh tay để em xin ít kinh nghiệm thiết kế.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

1/ Logo thì không nên tạo shadow kiểu 3D như thế, nếu muốn 3D thì cách điệu cho nó hợp lý ( vd: logo của mobi 3G)
    2/ 3 cái sóng nhìn không tự nhiên.
    3/ Font chữ chưa hợp lý, hạn chế font chữ có chân .
  3. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

1. Hình dáng logo nhìn cứ méo mó kiểu gì ấy, không cân đối, các khớp nối bị gãy chứ ko được mượt, bạn nên vẽ vòng tròn để căn chỉnh.
    2. biểu tượng wifi sát nhau quá, đổi màu khác thử xem.
    3. Màu sắc : không nên dùng màu đen, nếu thích màu tối có thể thử xanh đậm, cam đất
    4. font chữ ko phù hợp, ko có sự đầu tư, nhìn như bạn chỉ chọn đại 1 cái font vậy.
  4. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

logo 3D nhưng cái sóng với chữ lại 2D nhìn hơi thốn :v
  5. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Nhìn vào thì thấy font không hợp. Còn cái symbol như chỉa mông vào mặt, bạn nên xoay hướng khác thử xem.
  6. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

thoạt nhìn cứ tưởng bộ phát wifi :))
  7. DCONCEPT

DCONCEPT Thành viên cấp 1

VẤN ĐỀ : vấn đề quá lớn về hình khối - ý tưởng - bố cục - màu sắc.
    LỜI KHUYÊN : Nên đổi đề tài khác và xem thêm nhiều tài liệu ngoài sách giáo khoa . :D
    Đôi lời ... hope

Ủng hộ diễn đàn