Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các cách phối hợp màu Curves

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Nguyễn Đức Sơn, 14/4/13.

Lượt xem: 4,638

1. Nguyễn Đức Sơn Thành viên cấp 1

Do em chỉ nghịch ảnh nghiệp dư nên nhu cầu của em k có j cao cả, chỉ là blend màu bằng curves thui, nhưng em chỉ biết làm vài màu k biết phối hợp sao để tạo ra màu đẹp hơn :) nay lên đây xin các bác cách chỉnh màu đẹp bằng curves chỉnh red, green, blue hợp lý, càng nhiều càng tốt ạ, có ảnh vd nữa thì càng tốt các bác nhé, em sẽ ấn nút tks hết ạ :)

...
  2. Wertfire

Wertfire Thành viên cấp 1

Blend màu bằng gì nó không có một quy tắc nhất định đâu bác ạ, còn tùy từng ảnh có ánh sáng, màu sắc , độ tương phản v.v khác nhau thì cách chỉnh nó cũng khác nhau nhiều lắm. Có thể cùng thông số của em ra được màu nhau gắn vào của bác chưa hẳn đã ra được màu tương tự, có khi còn bị thành màu khác .
    Nguyễn Đức Sơn thích bài viết này
  3. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Chỉ dùng mỗi curves thì ảnh thường sẽ ko ra đc màu đẹp nhất đâu :)
    Nếu có thể thì bạn nêm tìm hiểu thêm về selective color vs cả layer mask nữa :)
  4. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Để ý nếu ảnh có nhiều màu xanh lá quá thường người ta thường hay nghich kiểu vào aujustment -> mode-> Lab color . Rồi vào channel copy kênh a lên kênh b !
  5. Nguyễn Đức Sơn

Nguyễn Đức Sơn Thành viên cấp 1

em lại k giỏi mấy cái đấy bác ạ :)
  6. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Ko giỏi mới phải học chứ bạn :))
    mà kể cả có là giỏi thì vẫn phải học :))
    nguyen_antu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn