Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các pro cho em hỏi 1 tí về SAI

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Na Tuvid, 10/8/13.

Lượt xem: 2,031

1. Na Tuvid Thành viên cấp 1

Em là dân mới , mới down SAI về ạ. Nhưng down thì xong rồi nhưng khi bấm vô thì
    Em bấm vô ok rồi thì nó hiện :
    em không phải dân rành nhieuj62 về vi tính nên không biết nó nói gì và sửa ra sao :D nhờ các pro giúp em để em mau vẽ ảnh được ạ !:)

...
  2. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Bạn click chuột phải vô nó rồi nhấn Run as adminstrator nhé ^^ Không được thì fix tiếp cách khác.
  3. Na Tuvid

Na Tuvid Thành viên cấp 1

paygate591 click chuột vô đâu vậy bạn ? mình nhấn được chỉ có chữ ok thôi hà :( vhuột phải nhấn vô nó không ra gì hết, còn cách khác không ạ?
  4. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

RIght click vào icon của SAI hoặc nếu nó nằm trong Start programs rồi thì right click vô...........
    Hoặc có 1 cách xài SAI khỏi cài là: bạn mở file rar của nó, click vào chữ start-sai.exe là xài đc. Mà SAI này m tải từ vietdesigner á. http://vietdesigner.net/2012/05/paintool-sai-cong-cu-to-mau-manga/
  5. Melody

Melody Thành viên cấp 1

~ Bạn thử tải Win rar về nhé sau đó cứ làm theo chỉ dẫn theo mình thì cứ nhấn ok ok và setup :"D sau đó SAi sẽ được phần mềm Win Rar xử lí tiếp vì dạng file nén của Paint tool SAI có đuôi rar mờ ( chả biết có đúng thuật ngữ ko) nhưng đảm bảo là đc mình từng bị r`. thường thì SAI chỉ cho xài bản 30 ngày là hết hạn nhưng biết cách cờ rắc thì dùng vĩnh viễn nha ^^
  6. Na Tuvid

Melody bạn ơi cho mình hỏi là chỉ cần tải về là SAI sẽ tự động kích hoạt được phải hơm? Không cần phải làm gì thêm nữa hả? Mà rất cám ơn bạn nha
  7. Melody

Melody Thành viên cấp 1

Bạn tải Win rar về cho khởi chạy xong thì icon file SAI sẽ có hình dạng mấy cuốn sách xanh xanh hồng hồng gì đó . bạn click vào rồi làm theo các bước là đc
  8. Na Tuvid

Melody cho mình link dc ko?
  9. Melody

Melody Thành viên cấp 1

10. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

SAI của diễn đàn có bị j ko mà phải đi xin tùm lum vậy bạn ?
    SR mà nói chứ cách của mình mà bạn đọc ko hiểu thì t bó tay với trình độ đọc hiểu của bạn luôn =))
  11. Na Tuvid

Ủng hộ diễn đàn