Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách làm hiệu ứng show logo Windows của Microsoft

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi lvtplus, 12/2/15.

Lượt xem: 2,381

1. lvtplus Thành viên cấp 1

Chào các anh chị em Vietdesigner. Em là thành viên mới. Tình hình là em thấy cách show logo của Microsoft nó rất đơn giản và nhìn rất chuyên nghiệp (Đối với cá nhân em). Và em biết chắc chắn Apter Effect thần thánh sẽ làm được :D

Mời anh chị em xem ở đây:

Đoạn cuối của video Microsoft đã show logo "Windows 10" khá đẹp. Ai có Project đó hoặc ai biết có thể hướng dẫn em làm cụ thể được không ạ? Em xin cảm ơn.

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Có gì đâu mà. Logo của Win thì keyframe thuộc tính size từ số to sang số nhỏ, thuộc tính opacity thì từ 0 đến 1. Dòng Window 10 thì sử dụng Mask và thay đổi thuộc tính Position.
    Hồng Sơnlvtplus thích bài viết này.
  3. lvtplus

lvtplus Thành viên cấp 1

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn xíu được không? Vì mình cũng mới tập tọe Ae.
  4. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Cậu vào đây chịu khó xem nhé chăm chú làm khoảng 3 giờ là được, cần phải cài CS 6 hoặc CC trở lên càng tốt, chúc bác thành công.
    Cái này hơi khó cậu phải chịu khó làm từng chút một nản là không được đâu :v

lvtplus thích bài viết này
  5. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

tối nay rảnh sẽ hướng dẫn bạn kĩ hơn :D
    lvtplus thích bài viết này
  6. lvtplus

lvtplus Thành viên cấp 1

Mình chuẩn bị hết nguyên vật liệu rồi, xong nồi, mắm muối đủ cả rồi. Tối nay sẽ chờ bạn chế biến! Hehe.
  7. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Bạn chú ý 0:07 cái hiệu ứng title đó chính là cái hiệu ứng logo của MS.
    Cái này là Title Animations thôi.
    Bạn cần thì inbox mình send cho nhé, chứ mình ngại upload lên lắm.

Ủng hộ diễn đàn