Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách tô màu ảnh tự vẻ bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi MIDSIDE, 9/1/14.

Lượt xem: 2,408

1. MIDSIDE Thành viên cấp 1

Tình hình là em có tham gia cái tô màu bên page SF5 của LMHT , nhưng em không biết kỉ thuật tô màu bằng PTS ra sao cả , với lại phối màu sao cho đẹp ... nên em lập topic nhờ các bác giúp em với ....

đây là ảnh em tô màu bậy @@...

và đây là ảnh gốc

Mong các bác giúp đở em về vụ kỉ thuật tô màu với ạ .. Thanks các bác nhiều ... ngày 12 là hết hạn nộp bài rồi mà búi quá @@

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình chỉ gợi ý màu thôi vì mình cũng không mạnh khoản tô màu lắm :D
    bạn dùng tông xám-trắng-đen cho các phần bằng kim loại và xanh lam (hoặc đỏ) cho các chi tiết nhỏ để làm điểm nhấn :D:D
  3. MIDSIDE

MIDSIDE Thành viên cấp 1

hix vấn đề là em không biết cách tô ra sao ấy bác , với bảng màu em k tìm ra màu ưng ý @@
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

với PS mà ko tìm ra màu ưng ý thì ....:-? chắc bạn mới làm quen với PS nhỉ :-?
  5. MIDSIDE

MIDSIDE Thành viên cấp 1

dạ đúng rồi bác ... em cũng chỉ mới làm quen với PTS thôi :D
  6. veutoday

veutoday Banned

Bạn tìm trên mạng học hỏi dần thôi.
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

với các mảng đã dc đi nét rõ như thế này bạn mới tô sợ tô lem màu thì dùng công cụ chọn vùng nhanh như wand để chọn trước vùng cần tô rồi hẵng lấy brush tô vào.
    Việc chọn mầu bạn chưa có kinh nghiệm thì lên các trang game lấy đại 1 cái ảnh nào giông giống rồi dùng pupet để lấy màu sang là nhanh nhất, còn tô sáng tối, tạo mảng thì chắc vài ngày k học dc đâu.
    Trước khi tô thì tạo 1 cái layer mới đặt trên layer gốc, chọn vùng ở layer gốc rồi lên layer mới để tô, nhớ để chế độ hòa trộn là mutiply để sau còn sửa dc.Máy khỏe thì cứ mỗi mảng một layer cũng dc =)) cho nó máu

Ủng hộ diễn đàn