Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ giúp lỗi khi xuất từ Ai sang PDF

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi ailovepho, 23/11/15.

Lượt xem: 3,335

1. ailovepho Thành viên cấp 1

Mình có file thiết kế Catalog bằng Ai 28 trang mình muốn xuất sang file PDF, nhưng khi xuất sang PDF thì chỉ được 20 trang, Bác nào có kinh nghiệm Xuất file chỉ giùm mình với. #-o#-o#-o#-o
    Thanks rất nhiều

...
  2. ailovepho

ailovepho Thành viên cấp 1

Mọng bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với, mình đang rất cần ạ 8->
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Khi bạn làm có Copy trang không, hay chỉ copy mấy đối tượng thôi. Phần Artboard Tool đó. nếu bạn không copy artboard thì xuất ra PDF không hiện thông tin không nằm trong artboard nha
    ailovepho thích bài viết này
  4. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Từ AI --> PDF bạn save as PDF hay print PDF? Bạn nói rõ hơn về lỗi bạn gặp thì mọi người sẽ dễ hướng dẫn hơn.
    Mà thiết kế catalog 28 trang sao lại dùng Illustrator? @.@
  5. dao duc viet

In Design mà làm, vừa nhẹ - vừa dễ dàn trang :D
  6. ailovepho

nó có ít nên em dùng Ai, làm 28 trang nhưng xuất ra chỉ được 20 trang thôi các bác ạ, em ko biết lỗi gì nữa
  7. dao duc viet

:-? không biết đường nào mà tìm ra lỗi, trừ khi bạn up file lên để mọi người down về tìm lỗi :D
  8. ptientu

ptientu Mới đăng kí

Cài lại acrobat nhé, cờ rắc đàng hoàng rùi xuất lại
  9. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

28 trang mà bạn ý bảo là ít @.@ OMG
  10. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

sao mà kỳ vậy ta, artboard 50 thì vẫn xuất đủ mà, bạn xem lại mỗi trang có nằm trong artboard chưa, mình thì vẫn xuất okie
  11. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Thủ kiểm tra lại mỗi trang có nằm trong artboard chưa, tốt nhất là up cái file gốc lên thì mới xem được, cứ mơ hồ thế này khó mà trả lời
  12. ailovepho

Mình kiểm tra lại thì một số trang chưa năm trong artboard, nhưng khi thêm vào thì lại đánh số không theo thứ tự các bác ạ, trang trên thì in ra cuối, trang cuối lại lên trên, làm thế nào để đánh số chính xác vậy ạ?[-O<
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ai da, cũng chưa rõ nguyên nhân lắm nhưng trong quá trình Save PDF thớt có chọn cái này ko?
    ngoài ra trong quá trình tạo trang thớt có tạo đủ số trang không?...
    thực ra thì làm Catalog bằng Ai cũng ok, bản thân mình cứ dưới 10 trang là Ai quất thôi.
    còn cỡ như cuốn tạp chí thì ID cho chuyên nghiệp.

Ủng hộ diễn đàn