Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ vẽ mặt vui lên trứng gà

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi dragonfly, 13/12/12.

Lượt xem: 10,306

1. dragonfly Mới đăng kí

Em muốn vẽ mấy khuôn mặt dễ thương lên trứng giống thế này đây ạ

vấn đề là cái hình nó không rõ, em thì không quen vẽ lắm nên em vẽ nó không giống. Ví dụ hình đầu, gương mặt khóc nhìn có vẻ vui, mà em nhìn không rõ mũi và miệng phải vẽ thế nào ạ. Em rất thích gương mặt trong hình 2, cô bé đang liếc mắt nhìn dễ thương, có điều em vẽ gương mặt này thì không biết phải vẽ thế nào, nhìn không ra được nét nữ tính trong khuôn mặt.

Anh chị nào biết thì chỉ em với ạ. Nếu có thể mong mấy anh chị vẽ lại rõ dùm em, rồi nói cho em mấy lưu ý để vẽ, ví dụ phải vẽ lông mày, mi mắt gì đấy, hay khoảng cách mũi miệng cân đối ra sao. Em xin cám ơn anh chị rất nhiều ạ.

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

cái này xem nhiều hình chuyện tranh là có nhiều ý tưởng về mắt đẹp.
  3. Two

Two Thành viên cấp 3

ở ảnh 1: miệng vẽ 1 chấm nhỏ là ok đó bạn :D mũi thì k cần vẽ đâu :P
    ảnh 2 mình cũng k nhìn rõ :( mà mắt liếc thì cho 2 con ngươi về cuối mắt, cùng 1 hướng là liếc mắt đó :">
    bạn gạch thêm mấy cái lông mi nè!
    rồi cho thêm mấy vạch vạch chỗ má giống như đang thẹn là nữ tính liền à :">
    dragonfly thích bài viết này
  4. dragonfly

dragonfly Mới đăng kí

cái hình thứ 2, ngoài liếc mắt, nó còn thể hiện thái độ "ghét" của nhân vật nữ, chứ có phải liếc không đâu ạ, em hông biết vẽ cái mắt đó như thế nào, còn lông mi em đặt vào hình như thấy hông đúng gì hết :(
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

cảm xúc của mỗi người là khác nhau,bạn cần gì phải căng mắt lên để vẽ theo hình quả trứng đó trong khi bạn có thể vẽ theo cách khác rõ ràng hơn và đẹp hơn nhỉ :)
    Tham Khảo :
    vit con, siêu nhân vũ, Keiz Whiski4 người khác thích bài viết này.
  6. ligia

ligia Thành viên cấp 2

Cứ lấy bút ra mà vẽ thôi bạn :) mình cũng đã từng làm cái này tặng gấu r, nhìn cũng đáng yêu lắm, mới cầm bút cũng hơi sợ và run tay chứ sau khi vẽ tầm 2-3 quả thì cứ thế mà phang thoi :-bd
  7. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Mình cũng đang định vẽ mặt trứng gà tặng gấu. hì ^^! Tks bác ILovePhotoshop
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  8. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

hok có chi,ráng giữ gấu cho bền là dc :)

Ủng hộ diễn đàn