Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin được giúp về pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lam90, 1/9/13.

Lượt xem: 1,982

1. lam90 Mới đăng kí

hiện nay e đang có hứng học pts nên có lên mạng mày mò dow đc 1 bãn pts về đễ học, setup bình thường nhưng khi học thữ theo clip dạy học trên mạng thì thấy nó bị thiếu thanh công cụ giống trong hình (vùng e tô đõ), công cụ nào cũng bị thiếu....... ko bik do e gà hay do bãn cài đặt bị thiếu, mong mấy anh giúp đỡ dùm em, xin cãm ơn rất nhiều

://i.upanh.com/vpcfub

e tính up hình luôn nhưng chưa đũ bài viết nên forum ko cho up hình, link đó là link xem trực tiếp, mấy anh thêm chữ : " http " ỡ đầu rồi xem dùm e với

...
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Mới đăng ký cũng đăng được hình - 4rum không có cái điều lệ không đủ bài viết không up được hình
    lam90 thích bài viết này
  3. Tiny Love

Thêm 1 điều nữa - Bản PTS của bạn đang dùng là bản mấy
    7.0, 8.0 - CS, 9.0 - Cs2, Cs3, Cs4, Cs5 hay cs6
    Công cụ đấy chỉ từ bản Photoshop Cs3 trở lên mới có nhá
    lam90 thích bài viết này
  4. lam90

lam90 Mới đăng kí

hiện nay mình đang xài bãn Adobe Photoshop CS4

và xin phép up lại hình (lúc đầu ko bik forum có chức năng đăng ảnh nên dùng link up ãnh khác ỡ ngoài :P )

5. Tiny Love

có lẽ bạn cài lại bản full xem
  6. NewGhostGS

NewGhostGS Thành viên cấp 2

bạn chụp màn hình máy bạn mình xem thử coi giúp đc j k
  7. lam90

lam90 Mới đăng kí

Tiny Love Chõi hõi là trong forum mình có bãn full ko vậy? nếu đc cho mình xin link dow với, mình tìm trên google với cú pháp full nhưng đều ra na ná giống cái cũa mình, chã bik đường đâu mò :(

NewGhostGS : mong bạn xem dùm :P

8. Tiny Love

Có đấy bạn ơi
    forum.vietdesigner.net/forums/phan-mem-photoshop
    bạn copy lại link rồi đưa lên trình duyệt nhá - mình chưa post được link trực tiếp
    lam90 thích bài viết này
  9. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

lam90 Clip của bạn , người hướng dẫn dùng Cs3, PTS trên máy bạn là CS4.
    Thanh công cụ của 2 bản này tương đương nhau.
    1 ô trong đó có thể tới 3 4 công cụ (có biểu tượng tam giác màu đen góc phỉa dưới ô công cụ) Bạn nhấn chuột trái giữ yên vào công cụ đó thì nó sẽ hiện ra bảng phụ để chọn các công cụ bên trong.
    Cách khác: ví dụ hình của clip phím tắt là J thì để gọi các công cụ cùng phím tắt J thì bạn nhấn Shift+J là được.
  10. NewGhostGS

chuột phải chọn luôn bạn ạ :)
    lam90 thích bài viết này
  11. lam90

lam90 Mới đăng kí

xin cãm ơn tất cã mọi người, mình đã làm đc, hóa ra đơn giãn là bấm chuột phãi, đa tạ mọi ng nhìu lắm :x
  12. lam90

lam90 Mới đăng kí

xin cho hõi là mình mún mỡ 2 hình trong 2 player đễ chồng hình lên nhau thì làm ntn vậy? cứ open hình này ra thì hình kia mất :(
  13. NewGhostGS

Ý bạn là 2 ảnh hay 2 layer?
    Nếu 2 ảnh thì có nút "restore down" ở dưới nút "X" cửa sổ đó, nó đưa về dạng cửa sổ trong pts
    lam90 thích bài viết này
  14. lam90

lam90 Mới đăng kí

ý mình là làm sao có thễ mỡ đc 2 hình trong 1 layer..... 1 cái là background 1 cái là layer1, rồi chồng 2 hình đó lên nhau đễ ghép 1 phần trong hình 1 qua hình 2, đại khái là vậy ấy, hồi đó có xem hướng dẫn ỡ đâu xong làm đc giờ wen mất tiêu :(
  15. NewGhostGS

vậy bạn mở rồi copy qua, ghép thì chỉnh opacity hoặc eraser xóa layer trên đi nhé :D
  16. KaiiMkid1501

KaiiMkid1501 Thành viên cấp 2

bạn này nói khó hiểu quá :|..............

Ủng hộ diễn đàn