Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin feedback về ứng dụng đang phát triển

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi toonblake, 30/1/15.

Lượt xem: 4,925

1. toonblake Mới đăng kí

Chào cả nhà :)

Mình đang phát triển ứng dụng đặt đồ ăn trên di động LetEatGo. Vì mới ra mắt nên ứng dụng còn nhiều thiếu sót, rất mong nhận được thật nhiều góp ý về giao diện cũng như tính năng của app. Nếu có thời gian thì mong mọi người down về xem qua thử để có cái nhìn khách quan hơn.

Cảm ơn cả nhà rất nhiều !

...
    namnh3190, Phạm Hữu Dưmuadong2312 thích bài viết này.
  2. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Mình cũng gà nên mạn phép góp ý cho bạn :
    1. màu sắc chưa được ổn vs style ăn uống lắm đó bạn, đặc biệt cái logo vs màu của app chưa ăn nhập gì luôn
    2. các icon và text chưa được cân xứng vs nhau thì phải
    3. trang ở giữa phần sub menu nó có gần quá không , đường line phần cách bị chạy tùm lum rồi.
    quan trọng nhât mình nghĩ là màu sắc nên oke, bạn kiếm hình ảnh thật bắt mắt vào nữa thì ổn :D, vài lời góp ý thôi đừng ném đá nha:-B:-ss
    toonblake thích bài viết này
  3. toonblake

toonblake Mới đăng kí

muadong2312 cảm ơn còn không hết í chứ ^___^ thanks bạn nhé ! Còn đây là logo bên mình, bạn thấy nó thế nào ? V28FpMm.png
  4. muadong2312

mình k hiểu 4 màu sắc đó là như thế nào :D
  5. toonblake

toonblake Mới đăng kí

muadong2312 tức là 4 màu này không đẹp đúng không bạn ? cái này là do team bên mình chọn nhưng cá nhân mình thấy cũng không được ổn lắm
  6. muadong2312

mình nghĩ nó phải mang ý nghĩa gì đó thì mới hỏi bạn :D
  7. toonblake

toonblake Mới đăng kí

muadong2312 4 màu tượng trưng cho sự đa dạng trong ẩm thực bạn ạ, màu bất hợp lý nhất có lẽ là màu xanh biển, nhưng vì là các màu cơ bản nên trông sẽ bắt mắt hơn :D
  8. muadong2312

hì hì mình thì k thích 4 màu luôn, logo thì tùy ý tưởng của mỗi người thôi, mình k dám nhận xét về nó, riêng cá nhân mình thấy nó như vậy :)
  9. Easynewmoney

Easynewmoney Mới đăng kí

cái app này thấy có giao diện mới bắt mắt hơn rồi mà. chủ thớt update lại thông tin để mọi người tiện bàn luận đê.
  10. namnh3190

namnh3190 Mới đăng kí

Về logo thì cái không ổn là cái texture (chắc bạn dùng gỗ thể hiện cho bàn ăn) và border. Texture phong cách realistic và border nổi, nhưng 4 mảng màu và dao nĩa thì flat. Nếu bạn có stock hoặc vẽ được giả đôi dao nĩa thật + 4 mảng màu thành cái khăn ăn trắng thì tuyệt hơn nhiều. Không thì dùng thiết kế hiện tại với background đơn sắc (nhưng nên là màu tươi). Bạn phải có cả phương án cho logo dưới dạng đơn sắc để làm button chứ không nên để 1 button đa màu còn tất cả UI đơn sắc thế kia. Submenu chuyển hẳn sang trang mới rồi có cơ chế back lại, không thì tối thiểu cũng là pop-up dạng lớn chứ đừng bé xiu xíu, trên web còn đỡ chứ lên app mobile là tối kị. Bạn tìm thêm reference về màu sắc đi, đang bị nhợt nhạt, nên tươi hơn. Text trên menu đồ ăn chưa được nổi, thêm shadow nhẹ hoặc đẩy opacity của bg text lên, để luôn màu trắng đi cho nổi, vàng làm gì :D.
  11. toonblake

toonblake Mới đăng kí

namnh3190 cảm ơn bạn nhiều nhiều nha ^___^ Bên mình vừa mới update, bạn có thời gian cho mình xin thêm feedbacks với hihi
  12. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Xấu từ trên xuống dưới từ trong ra ngoài từ màu sắc đến hình ảnh :( --> Cẩu thả :(
  13. toonblake

toonblake Mới đăng kí

iViperious Cảm ơn bạn nhiều nhé, LetEatGo đã tiếp thu ý kiến và cho ra mắt phiên bản mới được cải thiện rất nhiều rồi đây ^_^ Mong bạn bớt chút thời gian xem lại app và cho mình thêm comment nhé.
    iViperious thích bài viết này
  14. toonblake

toonblake Mới đăng kí

15. cuongener

cuongener Mới đăng kí

hi bạn, mình thấy icon chưa được đầu tư kỹ
    ngay trên tabview , 3 icon đã là 2 style khác nhau.
    giá vẫn bị chìm, không nổi bật, có thể làm nền đen opacity đậm thêm 1 chút.
    "Details of the meal Other detail" quá dài, chỉ cần ghi "Other detail" user đã có thể hiểu ngay.
    :)
  16. toonblake

toonblake Mới đăng kí

Các bác cho em xin thêm feedback với ạ!
  17. vudesign262

vudesign262 Mới đăng kí

Ngoài cải thiện UI bạn nên quan tâm nhiều dến UX nhé! Trước khi bạn gửi để mọi người comment mình nghĩ bản thân bạn nên review kỹ và nghiêm khắc với cách nhìn của chính mình :) nếu quan tâm add skype: vudesign262 thảo luận thêm!
  18. zuongvan

zuongvan Mới đăng kí

cũng không biết góp ý gì nhiều, đa phần mọi người nói hết rồi ^^, mình chỉ góp ý 1, 2 vấn đề nho nhỏ thôi ^^

cái đầu tiên là phần hình ảnh, về screenshot m nghĩ là cái đầu tiên người dùng nhìn vào trước khi tải, app dù có xấu ( dữ liệu thật không đẹp ) cũng phải cố gắng để cho screenshot bên ngoài đẹp ( cái này designer thừa sức làm ^^ ), hiện tại mờ và méo, nhìn qua đã không thấy ngon rồi :v

Thứ hai là ở màn chọn thức ăn giống kiểu của Tinder, nhìn hơi tối tăm :v, nếu là mình, m sẽ đưa ảnh thức ăn xuống làm nên rồi blur nó đi, giảm trong suốt 1 tý cho chìm chìm, m nghĩ hiệu quả nó sẽ khá cao, còn cái icon X vs V thì thôi....^^ Về icon m nhìn thì thấy nó không đồng nhất, có vẻ hơi to quá ( phần topbar ) bạn thử chuyển icon về dạng line xem ntn, về icon logo, mình nghĩ hiện tại mọi người đang hướng tới sự đơn giản, bạn chọn 1 logo colorful quá, trên màn hình bé bé chắc ko nhìn ra nó là cái gì :D, nếu mà bất đắc dĩ m nghĩ bạn nên để icon Home :v

còn một vài vấn đề nữa, như khoản cách, phần caption, typo.. thì để mọi người vào sau nói vậy

Hy vọng ở version sắp tới sẽ thấy được nhiều cái tốt hơn :D

Ủng hộ diễn đàn