Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin file ảnh lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Xin xỏ - Yêu cầu stock' được đăng bởi duongthuybinh, 6/1/18.

Lượt xem: 4,806

1. duongthuybinh Thành viên cấp 1

Tình hình là cuối năm em muốn trang trí lại cho căn phòng của mình , em đang có ý tưởng là dán toàn bộ 4 bức tường xung quanh bằng 1 bức tranh toàn cảnh , vì phòng của em hơi nhỏ ( cỡ 15m2 ) , em dự tính in nhỏ từng tờ A4 rồi ghép lại cho kinh tế và thuận tiện cho việc dán. Em đăng lên đây muốn hỏi các anh là bây giờ kiếm hoặc xin file ảnh đó ở đâu ạ , em ưu tiên kích thước trước ,thứ 2 là nội dung ảnh về phong cảnh thiên nhiên càng tốt , em dự tính bức ảnh đó khoảng trên 100MPx thì in ra nó không bị vỡ ạ ,tks mn

...
  2. duongthuybinh

duongthuybinh Thành viên cấp 1

em thử dán xem có đẹp không ,chứ giấy dán nhìn cách điệu quá, em in khổ A4 chứ không phải chất liệu giấy , phòng em sạch lắm chắc ko sợ bẩn , với lại đc 1 năm cũng đc sang năm làm lại ))
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. duongthuybinh

à chắc in A6 thôi , in chất liệu giống ảnh cưới đó ,e m cũng dùng keo dán của giấy dán tường mà
  4. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

5. duongthuybinh

đáng quan tâm nhưng mình nghĩ 24 megapixel in ra khổ 10 mét chắc ko được nét ))
  6. duongthuybinh

Mình cắt nhỏ từng tấm ra khổ A6 rồi in hàng trăm tấm ghép lại mà ,độ phân giải càng cao thì hình càng nét thôi
  7. duongthuybinh

Mình đã tìm ra đó là ảnh paradona 6 tỷ megapixel chụp cảnh hà nội nặng hơn 100 GB 1 tấm ))
  8. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

duongthuybinh Bạn đã không tìm hiểu về định dạng ảnh TIFF mà đã nói 24 megapixel in ra khổ 10 mét là bạn sai nhé :)
  9. abc160561b1

abc160561b1 Banned

Chúc bác đắt khách nhé
  10. ib em gửi cho cả mớ :D:D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn