Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Xin gạch" xây nhà mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Truth, 14/1/13.

Lượt xem: 1,392

1. Truth Thành viên cấp 1

Vì mình là người mới bước vào photoshop nên xin gạch đá của các bậc để nâng cao tay nghề.​
    Mình cũng chẳng biết phải gọi những "tác phẩm" mình làm ra là thuộc loại gì, chưa quen những cái thuật ngữ của photoshop, cơ mà nghịch thấy cái nào hợp thì quăng zô. Đây là 3 cái mà mình thấy dễ lấy điểm nhất, còn mấy cái kia đến mình cũng phải quăng sọt rác ^^​

...
    DX_Degeneration thích bài viết này
  2. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

chả thấy hình gì cả chủ thớt a
  3. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

da mod ám màu rồi :-<
    Truth thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ý đồ của bạn là làm cho da mod thêm sức sống , bớt nhợt nhạt ;)
    Truth thích bài viết này
  5. Truth

Truth Thành viên cấp 1

Mình cũng chưa hiểu da mod ám là như thế nào là vì mình cố gắng không chỉnh sửa lại da, như thế mình sẽ thấy thật hơn, trông phong trầm hơn, ^^. Nghe như người nhớn ấy... ^^
  6. Tí heo

Tí heo Thành viên cấp 1

Mình xin chia sẽ chút xíu với bạn , ko hay thì bỏ qua cho mình nhé ^^!
    Trong bức ảnh được chia làm 3 vùng : Highliht ( Sáng nhất ) , Midtone ( Trung tính ) , Shadow ( Tối nhất ) .
    Da của mẫu sẽ nằm ở vùng Midtone . Nên nhiệm vụ của mình đầu tiên đó làm cho da trắng hồng , không ám xanh , ám đỏ , ám vàng , ám tím ^^!
    Sau đó bạn mới Blend màu cho ảnh bằng cách dùng kênh màu Ám Các vùng Shadow , Hightlight của bức ảnh , bạn củng có thể ám nhẹ cam vàng vào vùng Mitone để da mẫu hòa vào bức ảnh .
    Sau khi ám màu xong , công đọn cuối cùng là làm cho ảnh trong , có độ tương phản , vì khi ám màu sẽ làm ảnh bệt giữa các vùng . thường mình hay dùng Chanel mixer hay Black and white kết hợp với các blend mode để tăng tương phản ,, mình ko dùng Curves .

Đó là qui trình làm màu cho ảnh .
    Nhưng việc đầu tiên trước khi làm màu . Bạn phải làm cho ảnh đúng sáng .
    không mất chi tiết vùng tối , ko mất chi tiết vùng sáng . và điểu chỉnh độ K hay Tinf lên xuống để da Mẫu trở về đúng trắng hồng , ko bị ám .
    Truth thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn