Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp vẽ chibi trên PT SAI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Dangnghia2210, 5/5/13.

Lượt xem: 4,280

1. Dangnghia2210 Thành viên cấp 1

Mình vẽ trên giúp thì cũng ok , nhưng vào paint tool SAI thì khó vẽ những đường cong quá , muốn phát họa khuôn mặt , thân người cũng khó nữa , nét bút (pen) kết thúc thì xấu lắm : 4 kiểu như 1 , mình cài trên laptop , bác nào có cách khắc phục giúp mình với , thanks mọi người .

...
  2. Dangnghia2210

Dangnghia2210 Thành viên cấp 1

Những nét vẽ như window paint , không mềm mại tý nào.... Giúp mình PT Sai với .
  3. yukira

yukira Mới đăng kí

bạn dùng nét cọ bút lông , chỉnh sang chế độ cọ bẹt vẽ thử xem sao . Mình dùng Sai vẽ nét cũng khá mượt và đẹp mà . :) , còn ko bạn thử gỡ chương trình ra rồi cài lại xem nét có ổn hơn chưa bạn nhé . :)
    Dangnghia2210 thích bài viết này
  4. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Mình thấy SAI vẽ khá dễ, nhưng đôi khi vẽ cái này nét không được mượt cho lắm
  5. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Mình dùng pts để vẽ thấy thoải mái mà :))
    Nukan TrầnDangnghia2210 thích bài viết này.
  6. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

NetworkBlend Bạn vẽ bằng Photoshop hả, nhìn đẹp đấy, bạn đi line bằng pentool sau đó stroke à
  7. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Uhm ! Mình phát thảo ý tưởng bên ngoài giấy trước rồi lao vô pts làm việc > Bức này vẽ hơi bị lỗi
  8. langtu_hqb

langtu_hqb Thành viên cấp 2

đẹp quá bạn ơi, mình cũng mới tập vẽ, nhưng ko bik vẽ mắt sao hết, mình cũng mới bik chút về photoshop thui :(
  9. titcoi240995

titcoi240995 Mới đăng kí

Bạn ơi nói rõ hơn về cách làm sao để cho bút mượt đy. mình rất cố gắng tìm hiểu nguyên nhân nhưng cứ lộn tung lên chả tìm đc. bực mình :-s

Ủng hộ diễn đàn