Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[XIN GIÚP ĐỠ] Cần tìm người hợp tác làm mạng xã hội mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi King ThànhAn, 28/10/14.

Lượt xem: 2,101

1. King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

Tình hình là e đang có 1 dự án làm mạng xã hội mới. Hiện tại đã có ý tưởng và demo web rồi nhưng đang thiếu 1 bạn coder thành thạo phpwordpress có tgian cũng như có thể tham gia project đc 1 tgian dài.
    *Ưu điểm :
    -Hoàn toàn mới tại Việt Nam
    -Nhu cầu có câu trả lời khi có 1 một câu hỏi xuất hiện trong đầu luôn luôn có trong mỗi con người , nhưng không phải ai cũng có thể search google , không phải câu hỏi nào cũng có lời đáp thỏa đáng ( vì vậy yahoo answer và google answer vẫn có chỗ ) nhưng những chỗ đặt câu hỏi lại không có nhiều người dùng trả lời cặn kẽ bởi giới hạn tài khoản bắt đăng kí , đăng nhập không thuận tiện cho những người có câu trả lời cho bạn nhưng lại không có thời gian tạo nick.
    -Giao diện đơn giản , dễ sử dụng , dễ đặt câu hỏi.
    *Nhược điểm :
    -Nhân sự , vật chất , công cụ thiếu thốn , cần sức người.
    -Chưa có cộng đồng ngay lập tức
    Có bạn coder nào ở Hà Nội có thể tham gia đc cùng hoặc có bác nào quen biết có thể giới thiệu giúp e với ạ :) Cảm ơn các bác trước >:D<

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/10/14
    duynv thích bài viết này
  2. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Võ Thanh Quảng đang rảnh đó bạn.
    Tiger SơnKaty2309 thích bài viết này.
  3. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

4. Lâm Hiếu

Lâm Hiếu Mới đăng kí

5. King ThànhAn

Lâm Hiếu thực tế e cũng chỉ cần ng biết php thôi ợ, vì e học thiết kế nên chỉ làm đc giao diện chứ mấy cái này lại k rành lắm
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thực ra khi lập topic cần phải nói rõ dự án MXH về cái gì, tương lai ra sao,...thì ngta mới có hứng thú theo. Còn nếu là thuê thì nên nói rõ giá rổ thế nào.

Mà nói chung tình hình giờ rất căng, lập MXH ở Việt Nam ko ổn đâu :)
  7. King ThànhAn

đã edit ạ
  8. duynv

duynv Mới đăng kí

Rào cản, luật lệ lằng nhằng, MXH đăng ký ở VN hoạt động rất khó vì phải tuân thủ này tuân thủ kia. Đã gọi là MXH thi nó như là 1 xã hội trên mạng, có người này người kia. Thử hỏi 1 hoặc nhiều hoặc cả 1 đội ngũ quản trị thì cố gắng đến mấy cũng làm sao có thể kiểm duyệt hết được nội dung của cả xã hội post lên, để mà phù hợp điều này, điều kia đc chứ. Haivl, upanh,... đã ra đi vì lý do này :(.

Chúc bác thớt thành công
    King ThànhAn thích bài viết này
  9. King ThànhAn

cảm ơn bác :((
  10. Adobe vu

Adobe vu Mới đăng kí

cố gắng làm đi bạn.
    đừng chùn bước.
    có bước đi mới biết.
    Mọi người ai cũng sợ thất bại thì mọi thứ chỉ nằm trong ý tưởng thui.
    Lên nào.
    King ThànhAn thích bài viết này
  11. King ThànhAn

Adobe vu cảm ơn bác ạ ^^ em cũng mới tìm đc 1 anh bạn coder bên VTC :) dự án đang triển khai rất khẩn trương đấy ạ :D cơ mà tình hình rối ren ntn nên cũng phải tính kỹ từng bước một k thì hỏng mất :)
    Adobe vu thích bài viết này
  12. King ThànhAn

Ủng hộ diễn đàn