Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ cho người mới học...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi caubekute, 1/7/12.

Lượt xem: 2,490

1. caubekute Mới đăng kí

Anh chị nào có thể cho e xin tài liệu những tool cơ bản của Ps, đặc biệt là phần blend ảnh được ko ? Thanks cả nhà :D:D

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

ShiroEmon thích bài viết này
  3. caubekute

caubekute Mới đăng kí

oke anh, nhưng anh ơi có cái ebook nào cac tool cho Blend ko anh
  4. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

mình nghĩ bạn đặt tiêu đề là "người mới" thì bạn nên từ từ thôi, nắm cơ bản tý rồi hãng làm mấy cái khác, mà mình thấy trong link bác Dư post có cai ebook hướng dẫn blend cơ bản mà, bạn thử xem ^^
    caubekute thích bài viết này
  5. mTF

mTF Thành viên cấp 1

Bạn cứ nhìn làm theo ebook là từ từ nhớ các tool à !
  6. caubekute

caubekute Mới đăng kí

tình hình là e làm theo mấy cái ebbok cơ bản mak nó lan man sao ak, xong rồi làm thì được nhưngko sử dụng lại thì nó wên hjx :D
    Tiểu Thiên thích bài viết này
  7. caubekute

caubekute Mới đăng kí

Blen cơ bản nhưng nó chỉ khó hiểu anh ơi :D
  8. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Bạn phải học từ từ chứ, thực hành nhiều vào thì mới nhớ được các tool, đọc xuông thì nhớ sao nổi, mình vọc cả mấy tháng rồi mà còn chưa nhớ hết các tool này :|
  9. caubekute

caubekute Mới đăng kí

Tình hình thấy đọc hiểu thấy hoang mang, lan man mak mình hiểu lúc đó, ko biết có bài tập hay tài liệu nào chuyên để để làm nên an quên oài nên rất nhanh nản :D Bạn giúp mình vs dc ko?
  10. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Mình cũng mới tập tành thôi nè :)
    Toàn làm theo tut, nhìn cái giáo trình chẳng muốn đọc luôn :|
    Cơ mà cũng biết chút ít rồi :D :D
  11. caubekute

caubekute Mới đăng kí

Sao hay thế, đọc mấy cái tút tới mấy cái j` chế độ hòa trộn lại làm ko được đặc biệt tới mấy bài có Brush ak giáo trình đọc bùn ngủ thấy mồ luôn
  12. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

thì cứ làm theo tut, cái nào ko hiểu thì google hoặc youtube, thường sẽ có hướng dẫn cụ thể mà bạn :)
    Làm nhiều rồi tự nhiên sẽ nhớ thôi :)
  13. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

cái đó là do bạn là theo tut một cách máy móc quá, khi làm theo một tut nào nó bạn phải tìm hiểu mỗi bước thì công dụng của nó là gì, tác dụng gì lên ảnh thì sau này ko cần sử dụng tut chỉ áp dụng vô ảnh là được.
  14. caubekute

caubekute Mới đăng kí

Oke, h thì đã biết chút chút về cài j mình cần học Thanks all nhá. Có j e ko hiểu thì e sẽ lên đây hỏi mngười nhé :D
  15. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Đọc ebook buồn ngủ thì bạn coi video tut sẽ dễ hểu hơn đó,
    Có bộ giáo trình này mình cũng đang xem hàng ngày, rất cơ bản và dễ hiểu, bạn thử leech về coi ;)
    leech ở đây:http://all.hdvnbits.org/giao_trinh_adobe_photoshop_cs2_cs3_cs4_cs5_t2579.html
  16. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

theo mình thì cứ làm 1 cách máy móc đi, cứ làm vài lần đi đã rồi hẵng tìm hiểu, ban đầu mình cũng vậy, làm y xì theo hướng dẫn, xong rồi lấy 1 stock khác ra làm theo, lúc này mới căn ke lại thông số thế này thế nọ :D

chúc bạn thành công ha ^^
    caubekuteTiểu Thiên thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn