Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ mình muốn học thiết kế đồ hoạ ở arena nên bắt đầu từ đâu

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hieuphan2007, 10/4/14.

Lượt xem: 3,879

1. Hieuphan2007 Mới đăng kí

Mình ở Hà Nội săp tới định đăng ký học multimedia tại FPT Arena mình thích học mảng Graphics Suite và Web Design.
    Hiện tại mình kém tiếng anh,vẽ tay cũng kém luôn,nhưng rất thích ngành thiết kế đồ hoạ nên học xog cao đẳng rồi vẫn muốn theo ngành này.Mọi người có thể tư vấn cho mình nên học cái gì và ở đâu trước khi theo học arena không vì mình sợ học ở đấy sẽ không theo được chương trình vì chưa biết gì.Thanks All

...
  2. impossible

impossible Thành viên cấp 2

Học ở Arena k bắt buộc phải học tốt T.A đâu, vẽ k tốt cũng vẫn học đc. Vì khi học thì học thầy cô VN nên k lo cái này, nhưng sách thì T.A 100%. Nhiều người vẽ k tốt vẫn có thể học đc. Theo mình thì học ở đâu cũng cần tự bản thân mình cố gắng là nhiều nhất. Tất nhiên học về đồ họa thì bạn cần có con mắt thẩm mĩ tốt nữa. Mình cũng đang học ở Arena. Lúc đầu chưa học cũng lo như bạn, nào là sợ k học được, sợ k thi đc.... nhưng khi vào học mới thấy khác. Nếu bạn chăm học + mắt thẩm mĩ tốt, sáng tạo tốt thì sẽ làm tốt thôi. Còn về học cái gì trước khi học ở Arena thì bạn nên thử down vài phần mềm về tự học trước, như vậy khi vào học sẽ tiếp thu nhanh hơn vì mỗi môn chỉ có vài buổi, nếu đi học mà về k đụng vào, k thực hành thì đảm bảo bạn sẽ k biết gì và đi học chỉ tốn tiền. Lớp mình có nhiều bạn như vậy =.=
    Bạn nên xác định trước bạn sẽ học cả 4 kỳ hay là chỉ 2 kỳ đầu là Graphics Suite và Web Design. 2 cái này có chút khác nhau. ví dụ nếu đăng ký 4 kỳ mà sau chỉ học 2 kỳ đầu rồi nghỉ thì bạn sẽ k có bằng cấp gì cả, họ k cấp đâu :D
    Nói chung là mình khuyên bạn nếu đã thích thì hãy học hỏi, thực hành nhiều để nâng cao kỹ năng phần mềm cũng như tư duy sáng tạo. Như vậy thì sẽ học tốt ^^
    Hieuphan2007, Phèo.DesignLy Sei thích bài viết này.
  3. Ly Sei

Ly Sei Mới đăng kí

Mình cũng đang học ở FPT Arena nè :"D
    Tiếng Anh và vẽ tay không phải là hai yếu tố quyết định, quan trọng đâu bạn, quan trọng là bạn có khả năng sáng tạo và đam mê nghề là được.
    Hơn nữa vào học là bạn sẽ có 1 khóa tiếng Anh chuyên ngành miễn phí mà lại siêu vui nữa, nên đừng lo nhé :))

Mà học 2 kỳ đầu vẫn được cấp bằng DIM (Diploma In Multimedia), học đủ 4 kì thì sẽ được cấp lên ADIM (advanded) của quốc tế chứ ko phải như bạn Impossible nhầm đâu :"D
    Cá nhân mình thì khuyên bạn nên học cả 4 kì, vì sau nay cơ hội nghề nghiệp và thu nhập sẽ cao hơn rất nhiều. Như mình học hết 1 năm rồi đi làm luôn vì nghĩ năm 2 ko dùng đến nhưng nhầm to lun :)) Giờ đang học tiếp lấy bằng năm 2 nè.
    Hieuphan2007 thích bài viết này
  4. impossible

Ly Sei Ý mình là lúc đầu đăng ký học 4 kì nhưng mới học xong 2 kì thì nghỉ ý. Lớp mình có mấy người vì k học được tiếp nên phải bỏ 2 kì cuối -> k đc gì hết. Còn ngay từ đầu đăng ký 2 kì thì sẽ có bằng.
  5. monster3007

monster3007 Mới đăng kí

Mình thấy học ở FPT Arena khá ổn. Bạn sẽ biết nhiều lĩnh vực, 2D, 3D, làm phim, làm web đủ cả hehe
  6. Hieuphan2007

Hieuphan2007 Mới đăng kí

Cám ơn 2 bạn rất nhiều.
    Hướng đi hiện tại của mình là định đăng ký học 2 kỳ lấy bằng DIM sau đó đi làm rèn luyện cho nhuyễn 1 hoặc cả 2 mảng đo rồi mới đăng ký tiếp học nốt 2 kỳ sau để lấy bằng ADIM,như vậy bên FPT ARENA Có cho không hay băt phải đăng ký cả 4 kỳ mới được lấy 2 bằng vì mình sợ học liền 4 kỳ nhiều mảng quá dễ rối mà k chuyên sâu đc cái gì cả.Mình cũng xác định học thì sẽ đầu tư PC khủng để học ở nhà nữa.
    Thẩm mỹ và sáng tạo thì mình thấy mình có khả năng mỗi tội vẽ tay quá xấu.
  7. Ly Sei

Ly Sei Mới đăng kí

Học 2 kỳ trước vô tư :))
  8. impossible

Hieuphan2007 thế thì cũng ok rồi, designer k bắt buộc cứ phải vẽ tay tốt. Nó là 1 lợi thế tốt thôi. Chúc bạn thành công ^_^
  9. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

thầy cô giáo dạy 1 phần còn lại chủ yếu tự học tự tìm hiểu mới lên tay nghề nhanh :D
  10. hoanghaind

hoanghaind Mới đăng kí

Mình cũng đang học Web Design bên imic vì k có điều kiện học Arena :D Lúc đầu cũng hơi lăn tăn vì mình cũng chưa biết gì cả, sợ đi học k theo đc. Nhưng đi học thử thì thấy yên tâm hẳn nên đăng ký luôn. Tới giờ thì chuẩn bị làm dự án cuối khóa để tốt nghiệp r. Lớp học cũng ít người nên thầy kèm cặp cho mình chi tiết lắm. Bạn nên tìm hiểu bên imic nhé :D
  11. trongcoi28993

trongcoi28993 Thành viên cấp 1

Sáng nay mới thi xong.
    Chả biết mô tê chi. Vẽ ko nổi, tiếng anh ko biết. =))
    Ôi cái cuộc đời này.
  12. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

^
    đỗ thôi
    trongcoi28993 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn