Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ xoá bóng phản chiếu

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi smallcatvn, 26/10/12.

Lượt xem: 15,734

1. smallcatvn Mới đăng kí

Em mới học PTS chưa lâu, bài này yêu cầu xoá bóng phản chiếu trên nữ trang. Mong anh chị giúp em với! Nếu được xin hướng dẫn em cách làm. Cảm ơn nhiều!

...
  2. Le Dang

Le Dang Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bóng này mờ dễ xóa. Hay là bạn dùng batch tool khoanh vùng phần bóng rồi kéo đến phần BG không có bóng. Nếu còn vài chỗ dơ thì bạn dùng clone Stamp tool chấm. Mình cũng mới học nên nghĩ vậy thôi, bạn xem thử nha. Mình làm sơ lược 1 chút, bạn xem nha.

smallcatvn thích bài viết này
  3. Windylh

Windylh Thành viên cấp 1

mình nghỉ là cái bóng in trên nử trang :D
  4. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Có nhiều cách.
    Cách 1 bạn dùng Eyedpopper chọn màu trên tấm hình rồi dùng Brusher tô đè lên với Opacity khoảng 15 đến 30%, Flow tầm 10 đến 20% thôi. Tô từ từ nhiều lần đến khi bạn có màu mong muốn.
    Cách 2 - Bạn có thể dùng Clone Stamp Tool để chọn vùng muốn có bằng cách giữ ALT + Chuột trái rồi chọn vào điểm cần xóa đi nhấp chuột trái để đè phần bạn vừa chọn lên
    Cách 3 - Bạn có thể dùng Patch Tool, chuột phải vào icon của Spot Healing Brusher Tool sẽ hiện lên 1 bảng nhỏ, chọn dòng thứ 3 dễ dùng cho trường hợp này nhất, đó là Patch Tool. Bạn khoanh vùng muốn xóa bằng Patch rồi kéo ra điểm mà mình muốn có màu tương tự.
    Bạn có thể kết hợp các kiểu trên với nhau 1 cách hợp lý để dc như mong muốn. Hiện giờ mình cũng chỉ dùng 3 cách này thôi, tùy bạn lựa chọn và độ khéo tay + tính nhẫn nại sẽ quyết định cho sản phẩm của bạn. Chúc thành công :-bd
  5. smallcatvn

smallcatvn Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã chỉ dẫn!
  6. Le Dang

Le Dang Thành viên cấp 1

Neu xoa bong tren nu trang thi hình ảnh rất ảo, mình nghĩ nữ trang phải phản chiếu thể hiện độ sáng bóng
  7. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Theo em hiểu thì chị muốn xoá bóng trên cái nhẫn đúng không? Em cũng chỉ là amateur nên táy máy thử 1 chút được như này thôi , không biết đúng ý chị không :) mà thấy nó giả giả thế nào ấy

8. smallcatvn

smallcatvn Mới đăng kí

Đúng là nhìn nó giả giả sao đó nhưng không hiểu sao người ta lại yêu cầu như vậy. Bạn làm hay quá. Cảm ơn bạn nhiều!
    Bạn sử dụng công cụ gì để làm vậy?
  9. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Gà nên làm thủ công thui :D cắt 1 phần không có bóng của cái nhẫn r` dán vào , co giãn tẩy xoá chỉnh sửa thêm 1 chút là đc

Ủng hộ diễn đàn