Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp về Master trong Indesign

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi GiaLong0722, 23/9/14.

Lượt xem: 12,716

1. GiaLong0722 Thành viên cấp 1

Mình mới học indesign.... cho mình hỏi phần mềm này có tạo được cây thư mục về master không?

VD: Master A, master b, master c
    trong đó A là master cha, còn b, c la master con....

để khi làm việc với master A thì áp dụng hết toàn trang (bài), còn khi làm việc với b hoặc c thì áp dụng cho một nhóm nào đó, (nhưng phải có đầy đủ tính năng cua master A)

thanks nhiều

...
  2. minh155

minh155 Mới đăng kí

Idesign gồm có trang chủ và trang con, trang chủ. Trang chủ quy định trang con, có thể có nhiều trang chủ để quy định từng nhóm trang con (thường dùng trong đánh dấu trang sách)
  3. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Trong trang master mặc định chỉ có 2 trang master A/B để bạn tạo styte áp dụng cho toàn bộ toàn bài. Bạn tạo thêm các trang master khác để áp dụng cho 1 đoạn hay một số trang nhất định nhé.
  4. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Có thể tạo nhiều master và áp dụng cho trang nào bạn muốn nha.
  5. bdesign

bdesign Banned

ID 1808 thày em tên là ID chắc là cao thủ Indesign dồi. Hôm nào mát giời thày trò ta đá giao hĩu về món Indesign nhá.
    ID 1808 thích bài viết này
  6. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

bdesign OK thày, Indesign thì em chầu thày cả ngày cũng được :))))

Ủng hộ diễn đàn