Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp về pts cơ bản

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi congabong, 15/7/12.

Lượt xem: 2,360

1. congabong Thành viên cấp 1

mọi người cho e bít là học pts đầu tiên là mình cần những phần mềm nào và kĩ năng nào để thành thạo pts đc ko ạ

...
  2. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Đầu tiên có phần mềm pts rồi học làm làm thủ công rồi hãy tính đến chuyện dùng phần mền hỗ trợ pts:))
    congabong thích bài viết này
  3. Prohamburger

Prohamburger Thành viên cấp 1

chả dám múa rìu qua mắt thợ :D , nhưng theo mình thì làm quen vs thanh công cụ (tool) trong photoshop đã nhé. Khá quan trọng đấy ;))
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Đúng thật là ? @@ Nếu muốn thành thạo PTS thì ít nhất cũng có 1 bản PTS trong tay chứ @@, còn muốn thành thạo =)) khà khà, mình thấy mình thì hơi lâu đó =)) ko bik bạn như thế nào thôi, chắc tùy người, mà cũng chắc tại mình gà nên chả lên trình 1 chút nào trong 1 tháng =)) vậy thôi, để mấy mod hổ trợ =))
  5. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

bác này mod mà sao không giúp đỡ thành viên thế lầy

Theo mình thì đầu tiên bạn phải nghiên cứu lại pts mà bạn nói là gì...
    tiện đây nói luôn Adobe Photoshop là phần mềm chỉnh sửa ảnh :)) " là phần mềm đó bạn " . Học Ps căn bản thì vào đây http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-hoc-pts-cs5-tu-can-ban.44/#post-8477
    Trần Thành Lợicongabong thích bài viết này.
  6. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Học thì tốt nhất học pts3 trở xuống rồi hãy học pts5 đừng có làm thẳng pts6, pts6 nhiều cái mới nên rất nhiều thứ lằng nhằng, học pts thì học cái phiên bản nào dễ rất rồi học dần dần lên dần ....
    Chỉ là KN thôi:))
  7. MomoIsMe

MomoIsMe Thành viên cấp 1

đăng kí một khóa học xong là thành thạo luôn :))
    chứ tự học thì lâu lắm :-s
    *ý kiến mình thôi nhé :">*
  8. congabong

congabong Thành viên cấp 1

thanks mọi người nhìu đã quan tâm và giúp đỡ tận tình ạ
  9. congabong

congabong Thành viên cấp 1

thanks mọi người nhìu đã quan tâm và giúp đỡ tận tình ạ
  10. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Trong box photoshop có rất nhiều tài liệu học pts cơ bản, bạn tự tìm kiếm trước khi lập thread hỏi nhé.

Ủng hộ diễn đàn