Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý blend + panorama một góc HN

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Tinh Luu, 9/5/13.

Lượt xem: 3,380

1. Tinh Luu Thành viên cấp 1

...
  2. overrage

overrage Thành viên cấp 2

mình thích độ tươi sáng của tấm cuối nhất nhưng bạn nên chỉnh lại màu gỗ trên cây đàn cho nó thật hơn ;)
    Tinh Luu thích bài viết này
  3. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Blend thì bị lem màu ra kinh quá bạn hơi =(
  4. Tinh Luu

Tinh Luu Thành viên cấp 1

chanlekyuen bạn giải thích giúp mình kĩ hơn được không? ^^!
    Mình gà nên khi blend không thấy bị lem màu hì hì
    Thanks! :)
  5. Tinh Luu

6. ngoctiff

ngoctiff Mới đăng kí

làm thế nào để được màu thư 3 này hả a??? :/
  7. Nguyễn Thanh Thảo

Nguyễn Thanh Thảo Mới đăng kí

Font chứ là font gì thế bạn
  8. guitar_buon_nqd

guitar_buon_nqd Mới đăng kí

Pic 1 và 3 đẹp. :like:
  9. Tinh Luu

ngoctiff nếu dùng lightroom thì có thể kéo màu dễ nhất! còn dùng PTS thì dùng Hue và selective color nhé!
    ngoctiff thích bài viết này
  10. Tinh Luu

11. Danbo Hâm Dở

Danbo Hâm Dở Mới đăng kí

Bạn cần hiểu là blend màu là chúng ta đưa màu sắc về góc độ mỹ thuật ổn nhất,chứ không phải là phủ lên ảnh 1 lớp màu thì gọi là blend

Blend màu là con dao 2 lưỡi,vì nó là sai lệch đi màu sắc thật mà con mắt ta cảm nhận,nếu ta làm tốt,ảnh sẽ đẹp và ta làm sai (nói chính xác hơn là không phù hợp với ảnh) thì ảnh sẽ trở nên dị trong mắt ta!

Khi làm màu,làm xong 1 màu ta thích,bạn nên đi đâu đó hoặc nhìn cái gì đó,sau đó bạn quay lại hình mình vừa làm,bạn sẽ nhận ra được chúng ta có những lỗi gì vì khi mắt chúng ta trong quá trình làm sẽ quen màu,đôi khi vì thế mà chúng ta sẽ không nhận ra sự khác biệt,thư giãn và bạn sẽ biết được chúng ta đã làm ảnh phù hợp hơn hay chưa ... Vài kinh nghiệm cá nhân của mình ... Hì

Nên tạo dựng cho mình một style màu cố định và bạn sẽ phát triển nó ra màu sắc hài hòa nhất,sau đó hay nghiên cứu style tiếp theo,chứ đừng nhảy nhiều style liên tục quá,sẽ dễ loạn và không có sự nhất quán

Mình thấy bạn blend tấm đầu okie nhất,nếu là mình mình sẽ blend cho nó có 1 chút gì đó phiêu hồn chút để ảnh có cảm xúc hơn - style màu chủ đạo mình đang theo đuổi là nhẹ nhàng và có độ hài hòa giữa các màu với nhau

Mình blend thử bằng tấm stock thứ nhất,thay đổi nhẹ chút thôi ,có gì bạn xem thử nhé!! Have fun :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn