Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin góp ý] Logo cho mô hình cửa hàng từ thiện !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Đạt Đứng Đắn, 21/4/13.

Lượt xem: 3,358

1. Đạt Đứng Đắn Mới đăng kí

Mình đang làm hộ nhóm bạn 1 cái logo cho dự án mô hình cửa hàng từ thiện, chuyên bán hàng 2hands còn tốt với giá rẻ, và lợi nhuận sẽ được đem đi làm từ thiện tại các vùng sâu vùng xa, tuy nhiên còn gặp phải 1 vài khó khăn (thật ra là một đống khó khăn =='). Đây là ý tưởng và logo tạm thời mình vừa mới làm xong, các bạn góp ý chỉnh sửa giúp mình với, chỗ nào chưa được và cần phải sửa thế nào. Các bạn cứ nói thẳng nói thật để mình còn rút kinh nghiệm và sửa lại cho hoàn chỉnh.

Hiện tại mình chưa chọn được màu và text cho logo và đang lăn tăn xem text ở dưới có nên viết có dấu hay không @@.

GIÚP MÌNH VỚI NHÉ !!!

Tên : TẤM CHARITY STORE.

...
    Ku Sang, banbaonylongIrisSK thích bài viết này.
  2. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Symbol của logo vậy đẹp rồi bạn. Ý tưởng cũng hay nữa.
    Nếu về từ thiện thì bạn cho các màu như xanh dương kết hợp với xanh lá cây hoặc kết hợp với xám trắng.

Khối symbol của bạn hình vuông đặt text ở dưới cũng được, theo ý kiến riêng của mình thì bạn có thể đặt text 2 dòng bên tay phải, song song với symbol. Hoặc bo hết symbol thành 1 hình tròn. Thử nhiều cách rồi chọn cái ưng mắt nhất.

Text có dấu cho rõ ràng bạn à :D

Chúc dự án sớm triển khai và phát triển để giúp đỡ được nhiều người !
    Đạt Đứng Đắn thích bài viết này
  3. Đạt Đứng Đắn

Đạt Đứng Đắn Mới đăng kí

Cảm ơn bạn. Mà cho mình hỏi chút : Bạn có thấy logo này giống bán đồ thể thao không :v :v
  4. Bao

Bao Thành viên cấp 2

bạn có thể cho mình biết ý nghĩa của logo này dc ko.... bạn giải thích đi... nhìn vào logo mình ko hiểu nó có ý nghĩa gì :D... ( chak do trình độ mình kém nên chưa nhìn ra dc )
    về hình logo thì như bạn nói... đúng thật là mình thấy giống như các biểu tượng các cuộc thicủa olympic :)
  5. Đạt Đứng Đắn

Đạt Đứng Đắn Mới đăng kí

Mình có giải thích ý tưởng logo phía dưới rồi mà bạn ...
    Còn về việc giống biểu tượng thể thao ... hiện tại mình chưa có thêm ý tưởng gì cho cái logo này nên cũng chẳng biết phải sửa ra sao nữa. Bạn có thể góp ý rõ ràng hơn chút được không :(
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn thử quay cái logo 90 độ xem :D
  7. Đạt Đứng Đắn

Đạt Đứng Đắn Mới đăng kí

Ý bác là số 1 hay số 2 ạ :v
    Đầu tiên em vẽ theo chiều số 2, sau đó rotate lại như trên vì nghĩ đầu thằng người nên quay lên trên :)) ai ngờ lại thành bị giống bán đồ thể thao !
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình thấy cái số 1 nó ổn hơn :P
    thandanitĐạt Đứng Đắn thích bài viết này.
  9. Bao

Bao Thành viên cấp 2

pic số 1 mình mới nhìn ra được những gì bạn nói... chứ pic đầu tiên mình nhìn ko ra, mình thấy số 1 ok đó bạn
    nhưng mình có góp ý 1 chút đó là cái phần cong phía trên, bạn nên cho nhỏ lại 1 chút đi, cái khoảng đó quá rộng làm cho logo nó ko được chắc, còn lại thì mình thấy ok đó :D
    Đạt Đứng Đắn thích bài viết này
  10. kun.mutd

kun.mutd Thành viên cấp 2

khéo mình xin bạn cái này để làm cho cửa hàng đc đấy, tớ bán đồ thể thao mà
  11. zinly

zinly Mới đăng kí

logo hơi khó hiểu cho ng xem bạn ơi
  12. katnguyen

katnguyen Mới đăng kí

Minh nghi ban nen xem xet lai trong 3 cai ten : Tam + 2hand + community, cai nao ma ban muon moi nguoi chu y nhat thi dat no lam chinh , 2 cai con lai thi lam phu.

Ủng hộ diễn đàn